Kết quả 1 đến 3 của 3
    NewLove1986 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Modafinil mua ở đâu?

Tui mới đọc trên mạng nói về thuốc modafinil chống lại cơn buồn ngủ ban ngày (cho dù đã thức trắng đêm) mà hổng có tác dụng phụ gì hết. Bà con có ai xài qua rồi thì thông tin dùm nhé:

1. Thuốc này mua ở đâu trên tp HCM? Giá cả như thế nào?
    2. Kết quả ra sao?
    3. Có bị gì không (thí dụ như nhức đầu, chóng mặt...)
    4. Nếu ở tp HCM chưa có thuốc này thì có thể dùng loại nào khác để thay thế không (chỉ giáo giúp cái chỉ định với tác dụng phụ luôn nhé!)

Nghe nói chỉ cần không quá lạm dụng thì không ảnh hưởng gì đến sức khỏe.

Thanks mọi người nhiều nhiều nhé.

linhgtvt90 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hôm trước mình được bạn giới thiệu cũng mua thử 10 viên về dùng, mình đặt mua ở trang Đặt hàng trực tuyến Modafinil – Modalert 200mg – Siêu Trí Não họ ship toàn quốc, thấy khá ổn, khi dùng thì bạn phải uống nhiều nước gấp 2-3 lần hàng ngày, mới đầu uống chưa quen nên mình thấy hơi đau đầu nhẹ, nhưng uống thuốc này xong lúc nào cũng có cảm giác tập trung cao độ cực kì, lúc nào cũng chỉ muốn làm nốt công việc thôi ấy.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi NewLove1986 Xem bài viết
    Tui mới đọc trên mạng nói về thuốc modafinil chống lại cơn buồn ngủ ban ngày (cho dù đã thức trắng đêm) mà hổng có tác dụng phụ gì hết. Bà con có ai xài qua rồi thì thông tin dùm nhé:

1. Thuốc này mua ở đâu trên tp HCM? Giá cả như thế nào?
    2. Kết quả ra sao?
    3. Có bị gì không (thí dụ như nhức đầu, chóng mặt...)
    4. Nếu ở tp HCM chưa có thuốc này thì có thể dùng loại nào khác để thay thế không (chỉ giáo giúp cái chỉ định với tác dụng phụ luôn nhé!)

Nghe nói chỉ cần không quá lạm dụng thì không ảnh hưởng gì đến sức khỏe.

Thanks mọi người nhiều nhiều nhé.
    Với modafinil, chưa ai biết thực sự cơ chế hoạt động của loại thuốc này đối với sự tăng cường nhận thức ở người như thế nào. Tuy nhiên, có bằng chứng cho thấy modafinil tác động đến mức độ dopamine. Đây là một dấu hiệu quan trọng vì dopamine có thể dẫn tới tình trạng nghiện. Ngoài ra, thuốc còn có thể gây ra những ảnh hưởng ngay lập tức khi dùng quá liều.