Kết quả 1 đến 4 của 4
    Asa
    Asa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Cho em hỏi về thuốc tăng cân GINSENG GANODERMA LUCIDUM KIANPI PIL

Thuốc tăng cân GINSENG GANODERMA LUCIDUM KIANPI PIL sử dụng có an toàn không ạ! Có có hiện tượng mập phồng có khuôn mặt. Mong Các BS giúp giùm.

Asa
    Asa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có ai giúp không ạ

pharmaquan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn,

Theo như tên sản phẩm bạn hỏi thì tôi nghĩ đây là một thực phẩm chức năng có thành phần gồm cao nhân sâm và nấm linh chi. Vì là thực phẩm chức năng nên chất lượng và hiệu quả sẽ không được đảm bảo, hơn nữa nếu nguồn gốc của sản phẩm không rõ ràng thì theo tôi bạn không nên sử dụng.

Nếu bạn muốn tăng cân, bạn nên điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt của mình bằng cách tập thể dục, ăn uống đầy đủ chất, sổ giun định kỳ (6 tháng/lần)...

cogang195 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đây là một sản phẩm giúp tăng cân, nếu sản phẩm này ở dạng thực phẩm chức năng thì chúng ta chưa thể tin tưởng vào hiệu quả và độ an toàn của nó. Mình cũng đã search thử nhưng không thấy nhiều thông tin lắm về sản phẩm này. Nếu có hiện tượng mập phồng, phì mặt thì phải cẩn thận bạn à, có thể trong thành phần được trộn Corticoid làm phù, giữ nước nên có cảm giác béo lên. Nhưng như vậy rất nguy hại cho cơ thể chúng ta vì corticoid có rất nhiều tác dụng phụ.
    Bạn chịu khó tăng cường ăn uống, luyện tập thể thao thì cơ thể sẽ khỏe mạnh và tăng cân.