Kết quả 1 đến 8 của 8
    haile85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định [Chia sẻ] Phương pháp trị sổ mũi, ho khò khè, cảm lạnh, cảm cúm hiệu quả cho bé từ 6 tháng

Lang thang trên 1 số diễn đàn, em thấy các mẹ share phương pháp trị sổ mũi, cảm lạnh, cảm cúm, ho cho bé từ 6 tháng tuổi bằng thuốc cốm cảm xuyên hương. Đã có mẹ nào dùng thuốc này cho con chưa ạ? em thấy mọi người chia sẻ thuốc này đông dược nên an toàn cho bé, không gây tác dụng phụ lại rất an toàn và hiệu quả nhưng chưa rõ thực tế thế nào. Mẹ nào dùng cho con rồi cho em xin ý kiến với ạ!
    Em cảm ơn!

dangtinforum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cho mình một vé

gaosach's Avatar
    gaosach Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thuốc này dùng trị sổ mũi, cảm lạnh, cảm cúm cho bé rất hiệu quả đó chị. Nhà em chuyên dùng loại này cho con uống ngay khi bé mới 6 tháng, jo con đc 2 tuổi rồi mỗi lần con có triệu chứng là em ra ngay hiệu thuốc mua mấy gói về pha cho con uống, trộm vía nhạy lắm mà an toàn nữa.

gaosach's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi haile85 Xem bài viết
    Lang thang trên 1 số diễn đàn, em thấy các mẹ share phương pháp trị sổ mũi, cảm lạnh, cảm cúm, ho cho bé từ 6 tháng tuổi bằng thuốc cốm cảm xuyên hương. Đã có mẹ nào dùng thuốc này cho con chưa ạ? em thấy mọi người chia sẻ thuốc này đông dược nên an toàn cho bé, không gây tác dụng phụ lại rất an toàn và hiệu quả nhưng chưa rõ thực tế thế nào. Mẹ nào dùng cho con rồi cho em xin ý kiến với ạ!
    Em cảm ơn!
    Chị ra hiệu thuốc là người bán thuốc tư vấn cho mà

toiyeuvespa's Avatar
    toiyeuvespa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi gaosach Xem bài viết
    Chị ra hiệu thuốc là người bán thuốc tư vấn cho mà
    Người bán thuốc bao jo chả bảo thuốc tốt mẹ nó ơi, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ ở đây thì nó thực tế hơn

gaosach's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi toiyeuvespa Xem bài viết
    Người bán thuốc bao jo chả bảo thuốc tốt mẹ nó ơi, học hỏi kinh nghiệm của các mẹ ở đây thì nó thực tế hơn
    Hi hi, nhưng mà người bán thuốc thì họ có kiến thức chuyên môn hơn chị ạ! Người ta biết tư vấn loại nào tốt, loại nào thành phần ko đc tốt, hàm lượng sử dụng ra sao. Nói chung dùng cho trẻ con nên vẫn phải cẩn thận.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tốt nhất và an tòa nhất cho bé là khi có triệu chứng bất thường thì các mẹ nên đưa bé đi khám bs để đánh giá tình trạng cho chính xác trước khi cho bé uống bất cứ loại gì nhé !

toiyeuvespa's Avatar
    toiyeuvespa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi gaosach Xem bài viết
    Hi hi, nhưng mà người bán thuốc thì họ có kiến thức chuyên môn hơn chị ạ! Người ta biết tư vấn loại nào tốt, loại nào thành phần ko đc tốt, hàm lượng sử dụng ra sao. Nói chung dùng cho trẻ con nên vẫn phải cẩn thận.
    Vâng, cám ơn chị! nhưng với các loại thông dụng thì em nghĩ có thể tham khảo ý kiến của các mẹ cũng đc mà, chỉ với các loại kháng sinh cao liều hoặc thuốc mới, thuốc đặc trị thì nên thăm khám, hỏi kỹ ý kiến BS. Tất nhiên thì việc hỏi ý kiến BS trong mọi trường hợp thì bao jo cũng quan trọng cả