Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 63
Like Tree3Likes

Chủ đề: [Chia sẻ] phao cứu cánh cho những người cai nghiện tại nhà!

nghiaju Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định [Chia sẻ] phao cứu cánh cho những người cai nghiện tại nhà!

Với những người cai nghiện ma túy, đặc biệt là cai nghiện tại nhà, tất nhiên, ý chí của bản thân là điều quan trọng nhất nhưng có thuốc hỗ trợ thì sẽ đỡ được rất nhiều!
    Mình nghe nói trên thị trường hiện đang bán loại thuốc giúp hỗ trợ cắt cơn nghiện tại nhà! Sau 3-5 ngày là có thể cắt cơn. Có ai nghe gì về loại thuốc này chưa ạ?
    maimaix8 likes this.

cucaitienboi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn nên nhờ Bs hay người có kinh nghiệm tư vấn, nhiều khi thuốc hỗ trợ sẽ gây ra nhiều tác dụng phụ lắm, có thể tử vong đó, cẩn thận nha bạn!

thientoituyettinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thuốc hỗ trợ thì nhiều mà, cứ lên google gõ là ra cả đống, tuy vậy nhưng không biết nó sẽ gây ra những tác dụng phụ nào cho người dùng, bạn có thể xin tư vấn của những người có kinh nghiệm, rùi đem lên đây hỏi, mọi người sẽ tìm giúp những tác dụng phụ của thuốc, có lẽ thế sẽ tốt hơn, chứ mỗi người khuyên 1 loại, sử dụng sao biết được thế nào!

ngaymai_tuoisang's Avatar
    ngaymai_tuoisang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đã tiếp xúc và trò chuyện với 1 số người đã từng cai nghiện tại nhà, cũng khổ cho họ và người thân lắm. Bạn đã hỏi kĩ bác sĩ chưa ? về giá, chi phí và địa điểm bán ? Hãy luôn động viên và cổ vũ tinh thần cho người cai nghiện nha bạn

kintaro208 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tôi cũng đang tìm 1 số loại thuốc giúp cai nghiện tại nhà nhưng nghe tư vấn thì thấy thuốc nào cũng đầy tác dụng phụ. những gia đình có tiền hoàn toàn không muốn đưa con em đến trại cai nghiện vì rất mất mặt, mà thuốc cai nghiện thì chỉ có trong trại mới có, muốn mua được nhờ vả chắc cũng đội giá lên cả chục triệu mà không phải ai cũng mua được, theo tôi tìm hiểu thì mấy loại trong trại cũng chả tác dụng gì mấy.

huynhbichngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình sợ nhất là những loại thuốc tác dụng chính thì ít mà tác dụng phụ thì nhiều, vấn đề này cũng đang là nỗi khổ tâm của nhiều gia đình khi lựa chọn thuốc , bạn nhớ phải tìm hiểu kĩ về những loại thuốc đó nha, cẩn thận hơn thì tìm xin tư vấn từ ai đó có kinh nghiệm như 1 bạn ở trên đã lưu ý.

phiatruoclabautroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình đồng ý vấn đề: nên nghe lời khuyên từ bác sĩ, người có chuyên môn trong việc điều trị, cắt cơn nghiện. Nghe lung tung mệt lắm, tiền mất tật lại mang, khổ lắm á.
    Cố gắng lên nha.

kirachan1990 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình có biết những loại như methadone, các loại an thần kinh, Bông Sen, Vinatadic, Cedemex... nhưng mình xin khuyên bạn thế này, methadone thì chỉ giống như thay thế cho ma túy thôi, và phải dùng suốt đời đó, nên nếu như chưa nghiện nặng thì đừng điều trị bằng methadone, các loại an thần thì dùng nhiều gây khó ngủ và đi ngoài nhiều, tương đối khó chịu, Bông Sen thì nghe a e nói là không tác dụng gì mấy, còn cái Vinatadic và Cedemex thì nghe nói là điều chế bằng thảo dược và tương đối ít tác dụng phụ, nhưng mình chưa kiểm chứng được. Bạn có thể tìm hiểu thông tin ở chùa của Thầy Thích Đồng Nguyện trên Gò Vấp á, vì vừa rồi hình như Vinatadic nó có phát thuốc miễn phí cho mấy người nghiện trên này, mình cũng đang muốn lên tìm hiểu xem sao, có đi thì mình cùng đi cũng được!

phongchonghiv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

- Bộ Lao động Thương binh và Xã hội đã chủ trì xây dựng Dự thảo Nghị định tổ chức cai nghiện ma túy tại gia đình, cai nghiện ma túy tại cộng đồng và trình tự, thủ tục áp dụng biện pháp cai nghiện ma túy bắt buộc tại cộng đồng, trên cơ sở kế thừa Nghị định số 56/2002/NĐ-CP ngày 15/5/2002 của Chính phủ.

Mục tiêu của Nghị định mới chú trọng đảm bảo các quyền và lợi ích hợp pháp của công dân; khuyến khích và tạo điều kiện thuận lợi cho người nghiện ma túy tham gia các hình thức cai nghiện phù hợp.

Theo đó, thời hạn cai nghiện ma túy tại gia đình, cộng đồng từ 6-12 tháng. Người nghiện ma túy đang cư trú tại cộng đồng được tự nguyện đăng ký cai nghiện tại gia đình, tại cộng đồng. Việc áp dụng biện pháp cai nghiện ma túy bắt buộc tại cộng đồng phải theo đúng trình tự, thủ tục, thẩm quyền theo quy định tại Nghị định này; Nhà nước khuyến khích người nghiện ma tuý tự nguyện cai nghiện. Gia đình người nghiện ma tuý có trách nhiệm tham gia các hoạt động cai nghiện tại gia đình, cộng đồng; Nghiêm cấm mọi hành vi xâm phạm thân thể, sức khoẻ, danh dự, nhân phẩm của người cai nghiện tại gia đình, cộng đồng.

Thủ tục đăng ký cai nghiện tại gia đình chỉ cần người nghiện ma tuý hoặc gia đình, người giám hộ của người nghiện ma tuý có trách nhiệm đăng ký với Uỷ ban nhân dân cấp xã nơi cư trú về kế hoạch cai nghiện cá nhân của người nghiện.

UBND cấp xã sẽ lập Tổ công tác cai nghiện ma túy, có trách nhiệm chỉ đạo Tổ công tác cai nghiện thực hiện công tác tư vấn, hỗ trợ, quản lý, giáo dục người được cai nghiện tại gia đình; thành lập các câu lạc bộ, tổ chức các hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể dục, thể thao và các hoạt động xã hội khác nhằm giúp người cai nghiện ma tuý phục hồi sức khoẻ, nhân cách và hoà nhập cộng đồng. Đồng thời, tạo điều kiện cho người đã cai nghiện được học nghề, tìm việc làm, vay vốn, tiếp cận với các dịch vụ sản xuất, kinh doanh và các hoạt động về y tế, xã hội; phòng, chống tái nghiện ma tuý; huy động các tổ chức, cá nhân giúp đỡ, hỗ trợ, tạo điều kiện cho người đã cai nghiện ma tuý hoà nhập cộng đồng.

Với các đối tượng không tự nguyện cai nghiện, kể từ khi Chủ tịch UBND cấp xã quyết định áp dụng biện pháp cai nghiện ma túy tại cộng đồng, người phải chấp hành nếu không tự giác thì Công an xã áp dụng những biện pháp cưỡng chế cần thiết để buộc phải chấp hành.

Căn cứ vào số lượng người nghiện, số đăng ký cai nghiện tự nguyện, số cai nghiện bắt buộc tại cộng đồng và tình hình thực tiễn của địa phương, Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã quyết định sử dụng cơ sở vật chất hiện có (trạm y tế xã, các cơ sở khác có đủ điều kiện) hoặc xây dựng cơ sở điều trị cắt cơn cho người nghiện ma tuý phù hợp với nhu cầu của địa phương.

Người nghiện ma túy thuộc diện khó khăn, người chưa thành niên không nơi nương tựa, người được hưởng chính sách ưu đãi theo quy định của pháp luật thì được xem xét miễn, giảm, hỗ trợ kinh phí cai nghiện.

Trích dẫn Gửi bởi kirachan1990 Xem bài viết
    mình có biết những loại như methadone, các loại an thần kinh, Bông Sen, Vinatadic, Cedemex... nhưng mình xin khuyên bạn thế này, methadone thì chỉ giống như thay thế cho ma túy thôi, và phải dùng suốt đời đó, nên nếu như chưa nghiện nặng thì đừng điều trị bằng methadone, các loại an thần thì dùng nhiều gây khó ngủ và đi ngoài nhiều, tương đối khó chịu, Bông Sen thì nghe a e nói là không tác dụng gì mấy, còn cái Vinatadic và Cedemex thì nghe nói là điều chế bằng thảo dược và tương đối ít tác dụng phụ, nhưng mình chưa kiểm chứng được. Bạn có thể tìm hiểu thông tin ở chùa của Thầy Thích Đồng Nguyện trên Gò Vấp á, vì vừa rồi hình như Vinatadic nó có phát thuốc miễn phí cho mấy người nghiện trên này, mình cũng đang muốn lên tìm hiểu xem sao, có đi thì mình cùng đi cũng được!
    đấy là chùa Pháp Bảo trên Gò Vấp, Thầy Đồng Nguyện hay tham gia mấy chương trình từ thiện dành cho người nghiện và nhiễm HIV. Hôm đó, công ty đó nó phát thuốc miễn phí cho cả người nghiện và người nhiễm H, tôi có lên tìm hiểu. Mọi người dùng thuốc đó thấy không vấn đề gì, cũng ít tác dụng phụ, khoảng 1 tuần là cắt cơn, chứ thuốc nào mà 5 ngày cắt được cơn thì cũng giá cắt cổ và vô số tác dụng phụ. Với lại, phải dựa vào ý chí bản thân nữa, chứ cứ suốt ngày nghĩ đến hút chích thì thế nào cũng nghiện lại dù có dùng thuốc hay không.

huynhbichngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thientoituyettinh Xem bài viết
    đấy là chùa Pháp Bảo trên Gò Vấp, Thầy Đồng Nguyện hay tham gia mấy chương trình từ thiện dành cho người nghiện và nhiễm HIV. Hôm đó, công ty đó nó phát thuốc miễn phí cho cả người nghiện và người nhiễm H, tôi có lên tìm hiểu. Mọi người dùng thuốc đó thấy không vấn đề gì, cũng ít tác dụng phụ, khoảng 1 tuần là cắt cơn, chứ thuốc nào mà 5 ngày cắt được cơn thì cũng giá cắt cổ và vô số tác dụng phụ. Với lại, phải dựa vào ý chí bản thân nữa, chứ cứ suốt ngày nghĩ đến hút chích thì thế nào cũng nghiện lại dù có dùng thuốc hay không.
    Hiện giờ thầy còn phát thuốc không bạn, mình dùng thuốc sợ nhất là tác dụng phụ của nó thôi , nghe bạn nói mình thấy Vinatadic có vẻ cũng ổn, nhưng thông tin về nó còn mơ hồ quá... không biết có bạn nào từng dùng qua, biết đến hay có chút thông tin gì về nó hay không ? bạn kirachan1990 từng tìm hiểu rồi, bạn giúp mình thông tin thêm về những người dùng loại thuốc này nhé, cám ơn bạn nhiều nhiều.

Vì bằng tuổi của cậu nên tớ muốn xưng hô tớ - cậu như vẫn xưng hô với bạn bè cùng lớp, xưng hô bạn - tôi, tớ thấy không quen cho lắm. Hoàn cảnh bây giờ của nhà cậu tớ rất hiểu, gia đình tớ cũng từng khổ sở và tuyệt vọng như thế. Nhà tớ vốn nghèo, sống chẳng sung sướng gì. Khi anh tớ nghiện thì chẳng khác nào "giậu đổ bìm leo", "chó cắn áo tơi", nhà đã nghèo lại càng thêm xơ xác. Nhưng tại vì tớ đã quen khổ nên khổ thêm một chút cũng không hề gì. Còn cậu sống sung sướng quen, giờ phải khổ đúng là vất vả cho cậu lắm.

Việc cậu băn khoăn xem nên đưa bố đi trung tâm cai nghiện hay thêm một lần nữa tự cai tại nhà thì tớ cũng chẳng dám đưa ra lời khuyên nào cả. Tớ chỉ muốn kể chuyện nhà tớ là anh tớ đã cai nghiện tại nhà thành công. Hồi ấy, bố mẹ tớ cũng băn khoăn lắm, không biết phải làm thế nào với anh tớ thì anh tớ xin được cai tại nhà. Vì anh tớ bị bạn bè lừa nên mới nghiện, chứ bản thân anh không phải là người đua đòi hư hỏng. Anh ấy mua xích về tự xích mình lại, mua khóa về tự khóa phòng lại. Anh ấy chỉ bảo mọi người để đồ ăn, nước uống vào phòng cho anh ấy, chứ tuyệt nhiên không đuợc vào, anh còn bắt bố mẹ và tớ hứa rằng dù anh ấy kêu gào, van nài thế nào cũng không được mở cửa, không được kiếm thuốc. 7 ngày ấy, không chỉ là thử thách dành cho anh tớ mà cũng là thử thách của cả gia đình: thử thách lòng kiên trì, bởi ai nghe thấy anh tớ gào cũng xé ruột xé gan, phải tự đấu tranh với chính mình để không làm gì "có hại" cho anh.

Giờ đây gia đình tớ đã trở lại bình thường. Anh tớ đã qua được thời kỳ thử thách tái nghiện rồi, giờ anh ấy đã đi làm, cuộc sống đã trở lại bình yên như trước. Tớ thành thật mong gia đình Fly cũng được như gia đình tớ. Chuyện cai nghiện ở đâu theo tớ là không quan trọng mà cái quan trọng chính là ý chí của người cai và gia đình thôi. Mong gia đình cậu hãy cân nhắc kỹ. Thân mến!

Thân tặng bạn chủ topic bài viết trên nhé, mình đọc đc trên mạng á.
    Mình không phải người cai nghiện, cũng không phải bác sĩ nên cũng rất khó để chia sẻ với các bạn. Mình xác định, đọc và thảo luận các loại thuốc có ích cho người cai nghiện có thể cắt cơn và tái hòa nhập cộng đồng, không có tác dụng phụ nào cả. Vì sức khỏe thôi ^^

Các bạn cứ trao đổi nhiệt tình nha, mình sẽ chú tâm lắng nghe. Xin cảm ơn ạ.

Vinatadic ??? Cái này mình mới nghe, cái này phát riêng hay có thể mua ở những đâu vậy ạ ??? Mình có google search nhưng hơi ít thông tin "chính thức" ...

phiatruoclabautroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cai nghiện thì không thể mong muốn dễ dàng và nhẹ nhàng được, cả người cai và người nhà sẽ vất vả đấy. Nếu anh bạn mới nghiện, tốt nhất nên cai tay bo, nhốt ở trong nhà ấy hoặc có thể dùng thuốc " bông sen", trong 3 ngày đó người nhà nên thưởng xuyên ở bên cạnh để xoa bóp và đề phòng anh bạn có hành động làm tổn thương cơ thể.
    Sau 3-7 ngày sẽ hết vật vã thì cho ăn uống có đầy đủ chất dinh dưỡng và uống thêm sữa dành cho người gầy.
    Nhưng quan trọng nhất vẫn là thời gian sau cai có giữ được họ tránh xa được môi trường có ma túy hay ko thôi...

Bông sen không có tác dụng đâu, khi nhờ mua còn bị chém nữa, mắc lắm. Mấy bạn ở trên có hỏi về Vinatadic phải không. đầu tiên có thể nói là thuốc này do nước mình sản xuất, không phải TQ đâu nên đừng lo cái vụ xuất xứ, còn tác dụng phụ thì không có, vì nó điều chế bằng thảo dược. Với lại cái này tôi có thể đặt mua được ở ngoài nhà thuốc, chứ không phải nhờ người mua thuốc trong trại nữa, đỡ bị chém, lợi hơn rất nhiều.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối