Kết quả 1 đến 3 của 3
    satopro9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking ký sinh trùng demodex

cho em hỏi bác sĩ là mẹ em đang bị nổi đỏ ở mặt và sau khi đi khám ở bệnh viện da liễu thì kết quả là bị nhiễm ký sinh trùng demodex.đã chữa trị 2 tháng rồi.đi xét nghiệm lại lần 1 không thấy,lần 2 cũng không thấy,lần thứ 3 thì còn 1 con.như vậy có thể ngưng sử dụng thuốc được chưa.đây là toa thuốc.

Menison
    Itrexitraconazol
    Pymecz10centirizne
    Fudopha
    Freshkin
    Gelacmeigel
    perobar
    bác sĩ cho em biết giá toa thuốc này khoảng nhiêu tiền.lúc nào mẹ em mua cũng hơn 1tr500.hôm bữa bác sĩ bảo là phải mua 1 lọ thuốc dưỡng da gì đó 900k.và uống hết toa lần này thì xuống bắn tỉa laze.theo em được biết thì bị bệnh này hạn chế sử dụng mỹ phẩm mà tại sao bác sĩ lại bảo mua kem dưỡng da để sử dụng.mẹ em có hỏi là hết chưa nhưng bác sĩ cứ nói vòng vo là khoảng 4-5 tháng mới hết.nhà em ở gia lai nhưng phải xuống tới bệnh viện da liễu quy hòa dưới quy nhơn.nên tốn thời gian và tiền bạc nhưng bác sĩ thì cứ vòng vo hoài em không biết sao lại có người như vậy nữa.lúc mới khám trong bệnh viện thì ghi sơ xài lắm.sau đó thì ghi số đt sau cái sổ khám chữa bệnh để ra nhà riêng chữa.liệu mẹ em có bị lừa không vậy.em xin chân thành cảm ơn! mong bác sĩ trả lời sớm cho em.....

bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ có lẽ bs đó muốn câu ra phòng mạch đó. Cứ đi khám bv đi, bạn sẽ gặp bs khác tốt hơn !

tritai90_qn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng có khám và điều trị bệnh ở đây. Cảm nhận của mình là bác sĩ ở đây xem thường, và muốn mình ra ngoài phòng riêng. không phải là tất cả, nhưng có những thành phần bác sĩ như thế. Thấy rất buồn về y đức những bs như thế