Kết quả 1 đến 1 của 1
    hanuanbs Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chữa tay chân nhiều lông bằng cách nào tốt nhất

Tiết lộ sự thật về máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà

Xã hội phát triển khiến cho nhu cầu của con người ngày càng tăng cao. Các chị em phụ nữ quan tâm hơn đến vẻ bề ngoài của mình. Bạn cảm thấy tự ti khi bản thân sở hữu làn da không được mịn màng, nhiều lông chăng? Bạn luôn muốn tìm những biện pháp để triệt nó mà không phải đi đến những trung tâm thẩm mỹ cách xa nơi ở của bạn, bạn tìm đến máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà để dùng nhưng bạn đã biết gì về nó. Liệu rằng máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà có an toàn hiệu quả không? Bài viết của chúng tôi dưới đây sẽ giải đáp thắc mắc cho bạn nhé!
    Những lợi ích mà máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà đem lại cho người sử dụng
    Máy triệt lông vĩnh viễn
    Máy triệt lông[/URL][/B] vĩnh viễn tại nhà là loại máy cho phép bạn hoàn toàn chủ động về vấn đề thời gian. Bạn có thể tiến hành triệt lông ở bất cứ đâu, bất cứ khi nào, nơi nào bạn muốn và đặc biệt bởi sự nhỏ gọn, mini của thiết bị này khiến người sử dụng cảm thấy vô cùng thoải mái và tận hưởng cảm giác làn da của mình sáng mịn, sạch lông qua mỗi liệu trình điều trị. Việc các tring tâm thẩm mỹ lớn đầu tư những máy triệt lông vĩnh viễn đắt tiền để phục vụ nhu cầu làm đẹp và đứng dưới tác động của nhu cầu triệt lông đang ngày càng tăng cao thì mức giá của dịch vụ tẩy lông cũng không ngừng tăng cao khiến rất nhiều chị em vì muốn tiết kiệm mà đành chấp nhận chung sống hòa thuận với đám “Vi ô lông” đáng ghét. Việc sở hữu một chiếc máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà giúp bạn có thể sử dụng nhanh chóng, dễ dàng. Bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn của nhà sản xuất là bạn sẽ có thể loại bỏ được các sợi lông trong khoảng thời gian ngắn, chiếc máy triệt lông vĩnh viễn này có thể giúp cho bạn tẩy đi khoảng 70% – 80% lông trên cơ thể bạn chỉ trong thời gian ngắn.

Ngoài ra, sự tiện lợi cùng với chi phí thấp đã khiến cho những chiếc máy này được lòng người sử dụng, để mua máy triệt lông vĩnh viễn bạn chỉ cần bỏ ra một ít tiền là có thể sở hữu chúng, giá của những loại máy triệt lông tại nhà này rất rẻ không đắt đỏ như những chiếc máy mà các trung tâm spa lớn sử dụng, cùng với đó là thiết kế nhẹ nhàng, nhỏ gọn bạn có thể mang đến bất kì nơi đâu.
    Lợi ích là vậy nhưng những chiếc máy triệt lông vĩnh viễn này có mặt hại là gì?

Sử dụng máy triệt lông tại nhà có thể gây cảm giác đau rát, khó chịu cho bạn. Việc gom nhiều sợi lông vào cùng lúc rồi nhổ chúng ra một cách nhanh chóng mà không cần gel hỗ trợ sẽ khiến làn da bạn bị tổn thương, đồng thời việc làm này làm giãn nở lỗ chân lông, lâu dần gây thẩm mỹ trên da của bạn.

Dễ làm bạn bị mắc chứng viêm da. Máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà chỉ là loại máy thông thường giúp bạn đánh bay các sợi lông trên bề mặt biểu bì. Đặc biệt với làn da nhạy cảm hoặc những bạn có cơ địa không tốt, khi sử dụng nguy cơ bị trầy xước, xảy ra nhiễm khuẩn rất cao và có thể để lại sẹo xấu. Lông cũng không được loại bỏ vĩnh viễn. Trên thực tế, dòng năng lượng của các loại máy triệt lông tại nhà rất yếu, không đủ tác động sâu đến các gốc nang lông, chỉ sau một thời gian ngắn, lông có thể vẫn sẽ mọc trở lại. Đặc biệt là không đảm bảo an toàn cho bạn vì ngày nay xuất hiện rất nhiều các máy triệt lông vĩnh viễn được rao bán trên thị trường với nhiều thương hiệu và giá thành các loại máy khác nhau, bạn sẽ rất khó xác định được dòng sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng. Hơn nữa, việc vệ sinh không đúng cách hoặc dùng chúng với người khác thì nguy cơ da bạn bị nhiễm bệnh là rất cao.
    Những lưu ý khi sử dụng máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà

Nếu bạn muốn sử dụng máy triệt lông
    tại nhà thì bạn nên:

Nên chọn mua những loại máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà của các hãng, công ty có chất lượng, uy tín từ trước tới nay.
    Khi triệt lông cần có thêm dung dịch GEL để dùng cùng, tránh gây ra cảm giác đau rát, khó chịu cho bạn.
    Không nên sử dụng chung máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà với người khác, tránh bị nhiễm bệnh nguy hiểm.
    Sau khi sử dụng xong máy bạn nên vệ sinh máy sạch sẽ.

Trên đây là toàn bộ những chia sẻ của chúng tôi về dòng máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà có an toàn hiệu quả không. Mong rằng bài viết này của chúng tôi sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn một ngày mới vui vẻ
    Lần sửa cuối bởi hanuanbs, ngày 29-09-2017 lúc 10:01 AM.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:12 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:20 PM