Kết quả 1 đến 3 của 3
    cloudy128 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho em hỏi về tẩy nốt ruồi bằng tia laze

em có mấy cái nốt ruồi bé tí như cái chấm (bằng đầu mũi tăm là cùng), ko sâu, ko lồi. Nhưng nó mọc ở những chỗ mất thẩm mĩ trên mặt làm em ngại giao tiếp. Em muốn đi tẩy = tia laze nhưng thấy mọi người bảo sau khi tẩy xong có để lại sẹo, bị đỏ vùng da đó, bị màu trắng sáng.... và có khi còn xấu hơn khi chưa tẩy
    Em cũng muốn hỏi nữa là khi tẩy thì bác sĩ có tiêm thuốc tê ko ạ, nếu tiêm thì mặt em tiêm tận 4-5 mũi thì ...(
    Em rất muốn nghe tư vấn của bác sĩ.

cocchammamruoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Hiện nay, tại các bệnh viện thường dùng phương pháp tẩy nốt ruồi bằng kỹ thuật laser hoặc đốt điện. Nguyên tắc cơ bản của các phương pháp này là đốt bỏ phần mụn ruồi và tạo ra một vết bỏng nhỏ ở nơi đốt, có thể có màu da khác với da bình thường. Trước khi đốt bệnh nhân sẽ được gây tê giảm đau, sau khi đốt phải sát trùng tại chỗ tránh nhiễm trùng da và uống kháng sinh tránh bội nhiễm. Nếu tế bào không được đốt triệt để rất dễ khiến nốt ruồi mọc lại hoặc gây hư biến.
    Khuyên bạn nên đến những bệnh viện lớn để làm thủ thuật. Thân!

cloudy128 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi cocchammamruoc Xem bài viết
    Hiện nay, tại các bệnh viện thường dùng phương pháp tẩy nốt ruồi bằng kỹ thuật laser hoặc đốt điện. Nguyên tắc cơ bản của các phương pháp này là đốt bỏ phần mụn ruồi và tạo ra một vết bỏng nhỏ ở nơi đốt, có thể có màu da khác với da bình thường. Trước khi đốt bệnh nhân sẽ được gây tê giảm đau, sau khi đốt phải sát trùng tại chỗ tránh nhiễm trùng da và uống kháng sinh tránh bội nhiễm. Nếu tế bào không được đốt triệt để rất dễ khiến nốt ruồi mọc lại hoặc gây hư biến.
    Khuyên bạn nên đến những bệnh viện lớn để làm thủ thuật. Thân!
    Bạn ơi có người bảo mình là gây tê = cách bôi thuốc gây tê lên da rồi để trong 1 tiếng sau đó dùng tia laze đốt ?
    nốt ruồi nhỏ và ko lồi như của mình chắc sau khi tẩy xong sẽ ko bị lõm như các nốt ruồi lồi đúng ko ?