Kết quả 1 đến 3 của 3
    muonlambacsygioi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần giúp về cách điều trị mụn thịt

Em mới 25 tuổi nhưng thời gian gần đây vùng xung quanh mắt em xuất hiện nhiều hạt li ti ( mụn thịt) em rất lo lắng vi càng ngày nhìn những nốt đó càng rõ, các bác sỹ có thể tư vấn cho em cách điều trị mụn thịt tốt nhất, hiệu quả nhất và em phải tới đâu để điều trị được ah? em ở Hà Nội ah

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn!

Cách chữa trị mụn thịt:

Không thể bôi thuốc hoặc uống bất cứ thứ thuốc nào mà hết được. Đã từng có biện pháp dùng áp Nitơ hay laser CO2 để bắn phá những mụn này, nhưng việc dùng laser chỉ có tính chất tạm thời trên bề mặt không hoàn toàn lấy hết được nhân mụn. Đặc biệt, laser để lại vết thâm rất lâu và dễ gây sẹo lõm, gây mất sắc tố da.

Hiện nay, với công nghệ mới chuyên ngành, những mụn này được triệt tiêu ngay dưới lớp biểu bì, hạn chế gây tổn thương bề mặt da, chỉ trong một thời gian ngắn, vùng da điều trị sẽ trở nên nhẵn mịn, lấy lại vẻ đẹp tươi sáng mịn màng cho làn da mặt.

Bệnh nhân bị mụn thịt quanh mắt để lâu ngày dẫn đến lan tỏa sơ cứng. Công việc điều trị sẽ rất khó khăn và tốn kém.

Nên nếu bắt đầu có dấu hiệu của mụn thịt quanh mắt (u tuyến mồ hôi) bạn nên kiểm tra sớm để đề phòng bệnh bị kịch phát.

Phòng vô trùng tuyệt đối với dụng cụ y khoa của hãng Braun - CHLB Đức.

Bạn có thể tới bệnh viện lớn của Hà Nội hoặc Thẩm mỹ viện Thanh Bình

Số 8 Cửa Đông, Quận Hoàn Kiếm, Hn.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Mụn thịt quanh mắt mà bạn kể có thể là bạn đã bị bệnh u mềm lây. Bệnh này do một loại virus gây ra, nó ta ra những nốt nhỏ nổi trên da, =không đõ , màu sắc giống như da nhưng thường có lõm nhỏ ở giữa. Bạn có quan sát thấy số lượng mụn thịt này ngày càng tăng không. Nếu có thì có thể là bệnh này rồi.

Theo mình tốt nhất là bạn nên đến thẳng bệnh viện Da Liễu để khám đi. Đừng đi khám ở các thẩm mỹ viện bên ngoài rất nguy hiểm . Vì họ không đủ kiến thức chuyên môn để xác định chính xác nguyên nhân gây ra mụn thịt này là gì ? Nếu là do virus chữa sẽ khác với là do da dư ra.

BẠn đừng lo, trong bệnh viện da liễu cũng có chuyên khoa thẩm mỹ đó.

Thân .