Kết quả 1 đến 5 của 5
    hihieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Triệu chứng đau nhức tay phải kéo dài.Bệnh gì???

Các anh chị ơi, cho em hỏi, mấy hôm nay ko hiểu vì sao em bị chứng đau nhức và rất mỏi cánh tay phải, chỉ 1 bên cánh tay phải thôi ạ! Mỗi lần hoạt động cánh tay là tay em đau nhói lên, lúc đầu thì chỉ đau vùng khớp của bắp thịt gần bả vai nhưng dần thì chuyển xuống cả cánh tay.
    Nếu em giữ cánh tay ở nguyên vị trí một lúc thì dường như có một luồng điện gì đó chạy dọc cánh tay em làm tê hết cả cánh tay rất khó chịu các chị ạ! ngay cả khi em viết chữ cũng bị mỏi cả khớp bàn tay nữa.
    Việc đau nhức và mỏi kéo dài liên tục nên em cảm thấy rất khó khăn trong việc sinh hoạt và làm việc.
    Ghi chú : trước đây em chưa từng bị triệu chứng này.
    em năm nay 22t, em là nữ, em hiện vẫn còn là sinh viên.
    trước khi bị triệu chứng đau này thì em có biểu hiện là hay bị chuột rút ở chân.
    Mong các anh chị tư vấn giúp em là bệnh gì ạ! em đang lo lắng lắm, và em cũng không biết là nên đến khám ở bệnh viên nào nữa.
    Rất cám ơn anh chị đã quan tâm.
    Em xin cảm ơn anh chị nhiều ạ!
    Giúp em với nhé!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn hihieu!

Triệu chứng đau thì có rất nhiều nguyên nhân gây ra. Tuy nhiên trong trường hợp này của bạn thì mình nghĩ rằng có khả năng có thể xảy ra:

Một là do bạn đang mắc phải chứng rối loạn điện giải, các rối loạn điện giải như hạ calci huyết hoặc biến đổi kali huyết trong cơ thể có thể ảnh hưởng dến hoạt động của cơ gây ra các triệu chứng đau và mỏi như bạn thấy.

Hai là triệu chứng khó chịu của bạn thuộc dang đau do thần kinh với cảm giac dị cảm và cảm giác điện giật ở chi.

Với nhũng trường hợp như vậy thì lời khuyên la tốt nhất bạn nên đến khám nội tiết hoặc cơ xương khớp để được điều trị kịp thời tránh bệnh lí tiến triển nặng hơn do bệnh này không thể chẩn đoán chỉ thông qua nghe bệnh sử mà còn phải có những bằng chứng cận lâm sàng mới có thể chẩn đoán xác định.

Thân mến chào bạn!

italia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đau nhức 1 bên cánh tay phải

Trích dẫn Gửi bởi hihieu Xem bài viết
    Các anh chị ơi, cho em hỏi, mấy hôm nay ko hiểu vì sao em bị chứng đau nhức và rất mỏi cánh tay phải, chỉ 1 bên cánh tay phải thôi ạ! Mỗi lần hoạt động cánh tay là tay em đau nhói lên, lúc đầu thì chỉ đau vùng khớp của bắp thịt gần bả vai nhưng dần thì chuyển xuống cả cánh tay.
    Nếu em giữ cánh tay ở nguyên vị trí một lúc thì dường như có một luồng điện gì đó chạy dọc cánh tay em làm tê hết cả cánh tay rất khó chịu các chị ạ! ngay cả khi em viết chữ cũng bị mỏi cả khớp bàn tay nữa.
    Việc đau nhức và mỏi kéo dài liên tục nên em cảm thấy rất khó khăn trong việc sinh hoạt và làm việc.
    Ghi chú : trước đây em chưa từng bị triệu chứng này.
    em năm nay 22t, em là nữ, em hiện vẫn còn là sinh viên.
    trước khi bị triệu chứng đau này thì em có biểu hiện là hay bị chuột rút ở chân.
    Mong các anh chị tư vấn giúp em là bệnh gì ạ! em đang lo lắng lắm, và em cũng không biết là nên đến khám ở bệnh viên nào nữa.
    Rất cám ơn anh chị đã quan tâm.
    Em xin cảm ơn anh chị nhiều ạ!
    Giúp em với nhé!
    Bạn hihieu đã chữa khỏi bệnh chưa? mình cũng bị đau 1 bên canh tay phải giống hệt bạn vậy ,hiện tại vẫn ko khỏi, nếu bạn chữa khỏi rồi hãy cho mình phuong pháp voi nha!

zzmoneyzz_vnm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình hiện tại cũng đang bị như vậy ! Nhức mỏi cánh tay phải và gần như các hoạt động phải quay sang dung tay trái !

Bệnh mới bị từ sáng nay và bây giờ là 7h tối thì càng mỏi nhức hơn

kimdinh13012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

kiem dinh ủng hộ bác -----------------