Kết quả 1 đến 11 của 11
    pitchu212 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cool phần lưng bàn tay trái bị sưng

phần lưng bàn tay trái bị sưng, chỗ sưng cách cổ tay cháu tầm 2,5cm.
    Khi cháu ấn vào thì hơi nhưng cục sưng cứng chứ ko mềm,
    nguyên nhân do cháu bị va tay vào cây gỗ, vết sưng lên nhỏ thôi mắt thường khó nhìn thấy nhưng sờ vào thấy nổi hẳn lên so với tay kia , cháu gần 1 tháng do chấn thương đó đến giờ bàn tay cháu bớt đau đi rồi nhưng vẫn còn vết sưng và hơi đau,
    cho cháu hỏi cháu bị gì ko ạ, liệu có khả năng tràn dịch khớp ko và nó nguy hiểm ko , chữa trị thế nào ạ

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Theo như mô tả của bạn thì đó không phải là tràn dịch khớp đâu. Do cách cổ tay 2,5 cm không có khớp xương nào ở đó hết. Có thể là do khi bạn va chạm vào cây gỗ quá mạnh nên hình thành một khối máu tụ ở vị trí đó. Máu tụ hình thành nhiều sẽ mất nhiều thời gian để tan ra và hồi phục do đó bạn có thể thấy còn hơi sưng và nhấn vào hơi đau.

Việc cử động của bạn tay bạn mình không biết như thế nào ? Nếu tay vẫn còn cử động được bình thờng , kông bị giới hạn hoat động, mình nghị chắc không sao, cần thêm một thời gian nữa sẽ bình phục. Nhưng nếu bạn thật sư không yên tâm thì tốt nhất là đi khám bác sĩ.

Thân chào bạn.

chuabenhkhop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cục u bàn tay của bạn mình chữa 2 hôm bằng châm cứu ong thuốc nhà mình đảm bảo khỏi. Mình đang chữa cho nhiều người bị viêm khớp và cơ. Trường hợp của bạn mình chữa cũng nhiều rồi. Mình đang ở Đại mỗ, từ liêm, hà nội. sđt 0916117986. Chữa khỏi mình mới lấy tiền.
    Lần sửa cuối bởi chuabenhkhop, ngày 20-04-2012 lúc 03:42 PM.

hue.pham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bao tien hả bạn?

chuabenhkhop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

200k. không liên quan đến uống thuốc. chỉ châm cứu. hoặc có thể vào trang WEB DAM BAO CHUA KHOI BENH VIEM DA KHOP để xem chi tiết

Sam_Koligin's Avatar
    Sam_Koligin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Thấy bạn miêu tả mình hình dung như kiểu bị ong đốt ý.

quynhanhle123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chắc không tới nỗi viêm khớp đâu

aqthoinay1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đồ chơi xếp hình Classic Creative Bricks LEGO 10692

Đồ chơi lắp ghép luôn là món đồ chơi giáo dục được nhiều bậc cha mẹ ưu tiên lựa chọn. Bé được tiếp xúc với món đồ chơi rèn luyện sự khéo léo, kiên nhẫn, sáng tạo ngay từ nhỏ sẽ giúp hình thành tư duy logic và sự phản xạ nhanh nhẹn. Hãy để bộ xếp hình LEGO LẮP RÁP 10692 đánh thức tiềm năng sáng tạo của bé. Bộ xếp hình LEGO 10692 với những mảnh ghép có màu sắc bắt mắt sẽ cho bé những giờ phút bay bổng cùng trí tưởng tượng, và rèn luyện sự khéo léo khi lắp các mảnh ghép. Sản phẩm sẽ là người bạn thân thiết cùng bé vừa học vừa chơi và làm nên những mô hình độc đáo.
    ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT
    Rèn luyện sự khéo léo, tỉ mỉ
    Trong suốt quá trình mày mò lắp ráp, bé sẽ tập tính kiên trì, nhẫn nại, hiểu được giá trị lao động từ những thứ mà bé làm ra.
    Kích thích tư duy sáng tạo
    Bộ xếp hình giúp bé luyện trí nhớ, tăng khả năng tư duy và phát triển trí não toàn diện. Hơn nữa, với nhiều chi tiết khác nhau, bé có thể xếp được nhiều mô hình khác nhau từ trí tưởng tượng phong phú của bé.
    Chất liệu nhựa cao cấp, an toàn
    Các bộ phận đều được làm hoàn toàn bởi chất liệu nhựa cao cấp, tuyệt đối an toàn đến sức khỏe của bé. Mẹ sẽ an tâm cho bé thoải mái chơi đùa mà không lo sản phẩm gây nguy hại bé.
    Trò chơi giao lưu, kết bạn
    Bé không chỉ chơi trò chơi này một mình mà có thể thi xếp hình với bạn bè và người thân để tăng mối dây tình cảm với nhau.
    Dễ xếp, cất gọn trong nhà
    Sau khi bé chơi xong, mẹ hướng dẫn bé xếp và cất gọn gàng vào trong hộp, để lần sau bé thoải mái lắp ghép, tạo hình mô hình mới mà không thiếu chi tiết nào. Xem chi tiết: https://www.facebook.com/1133236663369062

quynhanhle123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Vận động nhẹ nhàng, cẩn thận té ngã, thường xuyên vận động tập thể dục cho xương khớp giãn ra sẽ tránh được bệnh xương khớp khi về già đấy, mình đang dùng thêm thuốc bồi bổ nữa, mua cho cả ba mẹ mình, có sức khỏe là có tất cả mà

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

em cũng bị như vậy ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bacsichuyennghiep Xem bài viết
    em cũng bị như vậy ạ
    Thế bạn đã đi khám chưa ? Điều trị thế nào rồi ?