Kết quả 1 đến 2 của 2
    Phuongmai03 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhói đau khớp ngón chân cái (chỗ mắt cá)

Chào cả nhà,
    Em có câu hỏi rất mong các bác sĩ trên diễn đàn tư vấn cho em, em xin cảm ơn!
    gần đây em hay bị nhói đau ở khớp ngón chân cái bên phải, ở chỗ xương ngón cái lồi ra.. Mặc dù không đi lại đang nằm nghỉ cũng bị nhói đau, nếu đi giày cao gót thì hay bị, nhưng em đã chuyển sang đi dép bằng mà không đỡ.
    Các bác sĩ cho em hỏi em bị làm sao ạ? Có cách nào cải thiện được tình trạng này không? Tự làm ở nhà hay phải đi khám chữa ở bệnh viện? Có cần đi chụp chiếu gì không ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Tình trạng của bạn có thể do một chấn thương mạn tính dẫn đến viêm dây chằng hoặc mô mềm tại chổ hoặc do một nguyên nhân thần kinh mạch máu khác. Do ở đây tôi có những thông tin lâm sàng nào khác nên khó mà chẩn đoán đúng bệnh lí gì của bạn. Tốt nhất bạn nên đi khám ở chuyên khoa chấn thương chỉnh hình để được điều trị.

Bạn có thể cải thiện triệu chứng này một phần bằng cách hạn chế đi lại, và khi đi lại bạn nên đi bằng những đôi giày mềm có độ đàn hồi tốt, tránh đi những loại giày chật và giày cao gót có thể gây nặng hơn triệu chứng.

Thân mến chào bạn.