Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree1Likes
  • 1 Post By lucky_star

Chủ đề: [Hỏi] Khớp vai kêu lục cục

pikeman Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [Hỏi] Khớp vai kêu lục cục

em năm nay 22 tuổi, sức khỏe bình thương. khoảng 1 năm trở lại đây khớp vai phải của em phát ra tiếng kêu lục cục khi em quay tay vòng tròn, đấm (em tập võ), khớp vai trái của e thì bình thường. sau khi tập nhiều thì khớp có cảm giác mỏi, khó chịu nhưng không đau? em muốn hỏi em có bị bệnh gì không? cách điều trị như nào ạ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi pikeman Xem bài viết
    em năm nay 22 tuổi, sức khỏe bình thương. khoảng 1 năm trở lại đây khớp vai phải của em phát ra tiếng kêu lục cục khi em quay tay vòng tròn, đấm (em tập võ), khớp vai trái của e thì bình thường. sau khi tập nhiều thì khớp có cảm giác mỏi, khó chịu nhưng không đau? em muốn hỏi em có bị bệnh gì không? cách điều trị như nào ạ
    Chào bạn.

Triệu chứng lục cục khi cử động khớp là một dấu hiệu báo động cho tình trạng rối loạn chức năng khớp. Và có rất nhiều nguyên nhân khác nhau cho triệu chứng này. Trong trường hợp này có thể bạn đã bị một chấn thương mạn tính ảnh hưởng tới chức năng của khớp vai. Để có thể đánh giá kĩ lưỡng hơn và điều trị đúng bạn nên sớm đến khám bác sĩ chuyên khoa chấn thương chỉnh hình hoặc bác sĩ y học thể thao, tránh để tình trạng này kéo dài có thể gây ra nhiều di chứng đáng tiếc.

Thân mến chào bạn.
    pikeman likes this.

leo_zin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile nguyen nhan khop vai keu luc cuc

BS chuyen khoa xuong khop:
    -Chao ban! truong hop cua ban la 1 trong nhung nguyen nhan ma cac ban tre hien nay thuong gap phai.van de cua ban la do day chang vai bi dan qua muc dan den vai bi yeu va khong the co dinh duoc xuong khop len dan den hien tuong vai bi keu luc cuc.ve cach chua thi ban hay den BS chuyen khoa xuong khop de duoc tu van nhung theo toi ban len co dinh tay trong 1 thoi gian tot nhat khong len cu dong trong vong 1-2thang thi cac co se tro lai nhu ban dau.!! chuc ban co 1 suc khoe tot.!!