Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
Like Tree1Likes

Chủ đề: Hay bị đau nhói sau lưng?

ponpot12 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs down Hay bị đau nhói sau lưng?

Thời gian gần đây mình hay bị đau nhói phía sau lưng (vị trí đau như hình đính kèm). Có đôi khi cả ngày mình không hề bị đau, nhưng có ngày bị đau nhiều lần. Duỗi thẳng 2 tay về phía trước cũng bị đau, khom lưng cũng bị đau. Mình rất lo lắng về vấn đề này nhưng không biết là dấu hiệu của bệnh gì và đi khám ở chuyên khoa nào là thích hợp nhất. Mong diễn đàn có thể chia sẽ thông tin về bệnh của mình là bệnh gì và nên đi khám ở đâu. Xin chân thành cảm ơn diễn đàn.Name:  bidau.jpg
Views: 13073
Size:  156.9 KB
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm  

hochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin chào bạn, tôi cũng mới bị đau giống bạn nhưng nó đau ở lưng sau trái. Mới bị vài ngày nay, sợ nhất là hắc xì thì sau đó tôi bị nghẹt thở không ra. Mong các bác sĩ tư vấn giúp. Trân trọng.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trường hợp của 2 bạn tôi nghĩ chỉ là đau phần cơ ở lưng, các ban xem lại có bị té hay bị ai đánh vào đó trước không ? Các bạn có thể đi khám phại các phòng khám Nội khoa đều được.

Trước đó mình không bị đánh gì hết. Mình sợ phổi có vấn đề, tại vì mình bị đau 2 bên, cũng ngay vị trí phổi. Nhưng đó là suy đoán thôi.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu là do phổi thì không gây đau mà biểu hiện bằng các triệu chứng ho và khó thở, bạn yên tâm hen.

Em xin chân thành cám ơn Bác (Nammap). Vậy em cũng yên tâm phần nào,

hochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cảm ơn bác Nammap rất nhiều, tôi sẽ đi khám cho yên tâm.

Suýt nữa tôi quên nói là tôi hiện đang chơi golf, nhưng tôi không nghĩ là do môn này làm tôi đau như vậy ( tôi chơi lâu rồi)

huongtra's Avatar
    huongtra Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đúng rồi!
    Cứ trời rét mình lại bị đau nhói ở sau lưng... không hiểu vì sao hay là do ngồi nhiều trước máy tính mà lưng mình bị vẹo nhỷ??? Mọi người giúp mình với nhé!
    tks
    [I][B]Kickao kid - giúp bé phát triển và đạt chiều cao lý tưởng![/B][/I]
    [B]CÔNG TY CỔ PHẦN Y TẾ REX[/B]
    [B]Địa chỉ:[/B] B9 – Đại Kim – Định Công – Hoàng Mai – Hà Nội.
    [B]Tel:[/B] 04.62954261 – Fax: 04.35642047

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn hochoi mến, nếu chơi golf lâu rồi thì xuất hiện triệu chứng đau lưng cũng đáng lo, bạn nên đi khám bác sĩ, chụp hình cột sống thắt lưng xem sao, tôi chỉ muốc các bác sĩ loại trừ các bệnh về cột sống thắt lưng cho yên tâm thôi.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn huongtra mến, ông bà thường nói khi trời lạnh hay bị phong thấp, trường hợp của bạnto6i nghĩ cũng như vậy, bạn giữ ấm, lấy dầu gió xoa bóp vùng đau mỏi là khỏe lên thôi. Bạn tránh ngồi mát tính quá lâu, nhớ ngồi đúng tư thế.

lebaothachvnn5 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hay bi dau nhoi sau lung?

minh cung vay,chi bi. ben lung trai',dau nhoi 1 cach rat' kho' chiu.,khong phai dau thuong,nhung khu minh cu dong o tu the' nao do' thi moi dau,minh co' choi the hinh`,nhung minh kiem tra các phần cơ rất ky~,dùng tau ấn vao cung ko thay dau,hay la dấu hieu bi va cham,hay chat cơ,minh cung không hieu nguyen nhan tai sao,mong cac' bác giúp đõ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lebaothachvnn5 Xem bài viết
    minh cung vay,chi bi. ben lung trai',dau nhoi 1 cach rat' kho' chiu.,khong phai dau thuong,nhung khu minh cu dong o tu the' nao do' thi moi dau,minh co' choi the hinh`,nhung minh kiem tra các phần cơ rất ky~,dùng tau ấn vao cung ko thay dau,hay la dấu hieu bi va cham,hay chat cơ,minh cung không hieu nguyen nhan tai sao,mong cac' bác giúp đõ
    Chào bạn lebaothachvnn5!

Triệu chứng đau lưng có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, với những mức nguy hiểm khác nhau. Nếu như bạn nói thì có hai khả năng: đau do nguyên nhân cơ khớp và nguyên nhân từ tạng trong ổ bụng (thận và lách).

Tuy nhiên nhiều khả năng đây là một tình trạng viêm nhẹ của cơ khớp vùng hông lưng do rằng đau xuất hiện khi ở một tư thế đặc biệt nào đó. Nó có thể tự giới hạn triệu chứng, bạn có thể hỗ trợ thêm với miếng dán salonpas. Nếu triệu chứng không thuyên giảm sau khoảng 1 tuần thì bạn nên khám bác sĩ để tầm soát các nguyên nhân gây đau lưng khác

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mạnh khỏe

haikhanhkt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Nếu là do phổi thì không gây đau mà biểu hiện bằng các triệu chứng ho và khó thở, bạn yên tâm hen.
    e có một tg hút thuốc nhìu, bây giừo ngày khoảng 2-5 điếu, dạo đây hay có nhìu đờm, nhất là ngũ dậy, cộng với ĐAU NHÓI Ở 2 ĐIỂM NHƯ CHỦ THỚT,
    không bít có phải e đã mắc bệnh j về pổi ko ạk, e lo quá, dạo này đang bỏ thuốc, chưa có điều kiện đi chụo x-quang phổi, mong đc tư vấn

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi haikhanhkt Xem bài viết
    e có một tg hút thuốc nhìu, bây giừo ngày khoảng 2-5 điếu, dạo đây hay có nhìu đờm, nhất là ngũ dậy, cộng với ĐAU NHÓI Ở 2 ĐIỂM NHƯ CHỦ THỚT,
    không bít có phải e đã mắc bệnh j về pổi ko ạk, e lo quá, dạo này đang bỏ thuốc, chưa có điều kiện đi chụo x-quang phổi, mong đc tư vấn
    Tốt nhất là đi khám xem có tổn thương phổi hay không. Chụp phim rất đơn giản bạn có thể thực hiện tại các phòng khám là được !
    haikhanhkt likes this.

hoangdoi.hvhc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin chào Bác sĩ! cháu 21 tuổi, dạo này thỉnh thoảng cháu cũng bị đau lưng trên phía bên trái. cứ mỗi khi hắt hơi hay ngáp là rất đau, xin bác sĩ tư vấn cho cháu về triệu chứng đó ạ.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối