Kết quả 1 đến 5 của 5
    hackermatrix Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho em hỏi về thuốc Flex G.C.M

Chào bác sĩ, lời đầu tiên chúc bác sĩ và gia đình nhiều sức khỏe. Sau đây em xin hỏi bác sĩ về loại thuốc Flex G.C.M. Mẹ em đã 70t hiện giờ đang dùng loại thuốc này và thấy 10 phần thì bớt 8 phần nhưng em không biết loại thuốc này dùng lâu dài có tác dụng phụ gì không, xin bác sĩ cho em lời khuyên, em xin chân thành cảm ơn.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Lần sau nếu muốn hỏi về thuốc bạn nên để tên đầy đủ của thuốc ra, như vậy sẽ dẽ dàng hơn cho mình khi trả lời câu hởi của bạn. Flex G.C.M là tên thuốc bán trên thị trường, thành phàn của nó là glucosamine. Nó có tác dụng hỗ trong việc điều trị các bệnh về xương - khớp . Glucosamine bình thường được cơ thể tiết ra , giúp cho các khớp hoạt động dễ dàng hơn, ở ngươi già các chức năng bị suy giảm nên việc tiết glucosamine cũng giảm, do đó việc vận động trở nên khó khăn. Glucsamine có trong viên thuốc mà mẹ bạn uóng có thể được tổng hợp từ vỏ tôm, cua, hoặc từ sụn cá mập (nên trên thị trường bạn có thể nghe là viên sụn cá mập) .

Về cơ bản, không dùng glucosamin cho người dị ứng với nó. Ngoài ra các tác dụng phụ khác gần như rất hiếm. Nó không ảnh hưởng hệ tiêu hoá nên có thể dùng lâu dài.

Một đợt dùng thuốc có thể kéo dài 3-4 tháng.

Thân chào.

ngoctuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định lam sao chua dau khop cho me va e day

cho em hoi thuoc flex f.c.m co tri khop dc ko , me em hay bi dau khop nhung em khong biet phai lam sao nua , troi lanh thi hay bi nhut moi lam , cho emhoi cua em luon , e thi ko dau khop nhung moi lan buoi toi em buoc di thi khop ban chan no lai keu , co cach nao lam cho khop het keu ko ? xin cho e loi khuyen nhanh nhat de em chuan bi

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan Xem bài viết
    cho em hoi thuoc flex f.c.m co tri khop dc ko , me em hay bi dau khop nhung em khong biet phai lam sao nua , troi lanh thi hay bi nhut moi lam , cho emhoi cua em luon , e thi ko dau khop nhung moi lan buoi toi em buoc di thi khop ban chan no lai keu , co cach nao lam cho khop het keu ko ? xin cho e loi khuyen nhanh nhat de em chuan bi
    Chào bạn!

Triệu chứng đau khớp có nhiều nguyên nhân và mỗi nguyên nhân có những cách chữa trị khác nhau. Không nên tự ý dùng thuốc mà không có chỉ định. Bạn nên đến khám tại bác sĩ chuyên khoa nội cơ xương khớp để được khám và tư vấn kĩ hơn

Thân mến chào bạn

vietanhktcn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin chào bác sĩ
    Năm nay cháu 26 tuổi, hiện tại cháu đang có triệu chứng đau vùng cột sống thắt lưng và lan dần xuống vùng hông
    Đi chụp X-Quang bác sĩ chẩn đoán
    "Hình cùng hóa TL 5
    Các đốt sống có hình vôi hóa bờ sụn khớp, mọc xương
    Các khe khớp không hẹp"
    Kế luận:
    Hình thoái hóa cột sống thắt lưng
    Bác sĩ có kê đơn và cho dùng thuốc Ostecox 200 (30 viên) và Lyvitol ( 60 ống) dùng trong 1 tháng.
    Vậy cháu xin hỏi Bác sĩ những ảnh hưởng của bệnh về lâu dài và cách điều trị.
    Ngoài ra phòng khám có tư vấn dùng thêm thuốc Glucosamine chodroitin 1500 hoặc Flex G.C.M (90 Viên, thành phần Glucosamine:500mg,Chondroitin:400mg,MSM:200mg)
    Xin Bác sĩ tư vấn thêm ạ.
    Cháu cảm ơn Bác sĩ nhiều ạ!