Kết quả 1 đến 12 của 12
    vuson Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chấn thương mu bàn chân!!!

Bác sĩ cho cháu hỏi: 7 tuần trước cháu đi đá bóng, cháu sút và bị kê chân, nên đau mu bàn chân phải, chạy rất khó và không thể đá bóng bằng chân phải, nhưng lúc đó cháu vẫn cố gắng đá nốt 30 phút còn lại. xong trận cháu về nhà chườm đá và ra hiệu thuốc mua mấy vỉ alpha về uống trong 5 ngày. trong 3 ngày đầu chân cháu rất đau và đi rất khó, nhưng sau đó nó đỡ. 5 ngày kể từ khi chấn thương, chân cháu đỡ và cháu lại đi đá bóng, mặc dù cháu không thể đá được bằng chân phải vì rất đau, và cháu chạy cũng khó, nhưng cháu cố gắng đá, đến cuối trận cháu có cố gắng chạy đuổi theo bóng thì bị đau và ra sân, về nhà cháu lại chườm đá, nhưng 3 ngày sau cháu lại đi đá vì có trận quan trọng, nhưng vào sân cháu chạy cũng khó, và không thể đá bằng chân phải (chân đau), sau đó cháu có 1 tình huống chuyền bóng trong tư thế với, và bị đau hơn, thế là cháu nghỉ luôn, về nhà chườm đá và uống thuốc trong 5 ngày. từ lúc bắt đầu chấn thương đến nay khoảng 7 tuần, và hiện tại chân cháu vẫn hơi sưng ở mu bàn chân, mặc dù có thể đi lại bình thướng nhưng có 1 tư thế làm chân cháu đau, đó là dùng tay ấn ở chỗ lòng bàn chân dưới ngón chân cái theo hướng chéo lên, hướng về phía ngón út thì đau (hoặc đi ở những địa hình nghiêng) thì lại bị đau ở chỗ mu bàn chân, từ lúc chấn thương cháu không hề băng chun ở chỗ đau. Cho cháu hỏi chân cháu bị làm sao, và bao lâu mới khỏi được ạ?
    Cháu cảm ơn bác sĩ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vuson Xem bài viết
    Bác sĩ cho cháu hỏi: 7 tuần trước cháu đi đá bóng, cháu sút và bị kê chân, nên đau mu bàn chân phải, chạy rất khó và không thể đá bóng bằng chân phải, nhưng lúc đó cháu vẫn cố gắng đá nốt 30 phút còn lại. xong trận cháu về nhà chườm đá và ra hiệu thuốc mua mấy vỉ alpha về uống trong 5 ngày. trong 3 ngày đầu chân cháu rất đau và đi rất khó, nhưng sau đó nó đỡ. 5 ngày kể từ khi chấn thương, chân cháu đỡ và cháu lại đi đá bóng, mặc dù cháu không thể đá được bằng chân phải vì rất đau, và cháu chạy cũng khó, nhưng cháu cố gắng đá, đến cuối trận cháu có cố gắng chạy đuổi theo bóng thì bị đau và ra sân, về nhà cháu lại chườm đá, nhưng 3 ngày sau cháu lại đi đá vì có trận quan trọng, nhưng vào sân cháu chạy cũng khó, và không thể đá bằng chân phải (chân đau), sau đó cháu có 1 tình huống chuyền bóng trong tư thế với, và bị đau hơn, thế là cháu nghỉ luôn, về nhà chườm đá và uống thuốc trong 5 ngày. từ lúc bắt đầu chấn thương đến nay khoảng 7 tuần, và hiện tại chân cháu vẫn hơi sưng ở mu bàn chân, mặc dù có thể đi lại bình thướng nhưng có 1 tư thế làm chân cháu đau, đó là dùng tay ấn ở chỗ lòng bàn chân dưới ngón chân cái theo hướng chéo lên, hướng về phía ngón út thì đau (hoặc đi ở những địa hình nghiêng) thì lại bị đau ở chỗ mu bàn chân, từ lúc chấn thương cháu không hề băng chun ở chỗ đau. Cho cháu hỏi chân cháu bị làm sao, và bao lâu mới khỏi được ạ?
    Cháu cảm ơn bác sĩ!
    Tình trạng của bạn mọi người vẫn gọi là bong gân đấy. bạn đã mắc sai lầm khi có chấn thương thì cần phải nghỉ ngơi chứ không nên tiếp tục đá bóng gắng sức như vậy. hiện tại thì chườm đá thường xuyên và để cho chân được nghỉ ngơi nhé bạn !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tình trạng của bạn mọi người vẫn gọi là bong gân đấy. bạn đã mắc sai lầm khi có chấn thương thì cần phải nghỉ ngơi chứ không nên tiếp tục đá bóng gắng sức như vậy. hiện tại thì chườm đá thường xuyên và để cho chân được nghỉ ngơi nhé bạn !
    bác sĩ cho cháu hỏi: cháu cần chườm đá bao nhiêu lần 1 ngày, và mỗi lần bao nhiêu phút? ngoài ra cháu có cần tập nhẹ bằng các bài tập nhún chân không ạ? với lại mỗi lần đi lại cháu có cần quấn băng chun bàn chân không ạ? bác sĩ cho cháu hỏi tình trạng của cháu thì khoảng bao lâu nữa thì chơi thể thao được ạ?
    cháu cảm ơn bác sĩ!

bác sĩ cho cháu hỏi: cháu cần chườm đá bao nhiêu lần 1 ngày, và mỗi lần bao nhiêu phút? ngoài ra cháu có cần tập nhẹ bằng các bài tập nhún chân không ạ? với lại mỗi lần đi lại cháu có cần quấn băng chun bàn chân không ạ? bác sĩ cho cháu hỏi tình trạng của cháu thì khoảng bao lâu nữa thì chơi thể thao được ạ?
    cháu cảm ơn bác sĩ!
    Bạn có thể chườm đá 3-4 lần mỗi ngày, mỗi lần chỉ cần khoảng 10-15p thôi là được. Tập các bài tập nhẹ nhàng thì được, không cần quấn băng chân đâu bạn. Còn khi nào chơi thể thao lại được tùy thuộc vào sự hồi phụ, khi nào bạn đi lại bình thường, cử động linh hoạt thì có thể tập thể thao lại nhẹ nhàng đến gắng sức tăng dần !

cháu cám ơn bác sĩ!

cháu cám ơn bác sĩ!
    Không có gì, chúc bạn chóng hồi phục !

dolee Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Không có gì, chúc bạn chóng hồi phục !
    Chào bác sĩ.
    Bác sĩ cho em hỏi chấn thương như thế này thì phương pháp nào điều trị là tốt nhất, nếu dùng các loại cao dán có phù hợp không ạ?
    Em cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi dolee Xem bài viết
    Chào bác sĩ.
    Bác sĩ cho em hỏi chấn thương như thế này thì phương pháp nào điều trị là tốt nhất, nếu dùng các loại cao dán có phù hợp không ạ?
    Em cảm ơn!
    Nếu chỉ chấn thương mức độ nhẹ thì chỉ cần theo nguyên tắc RICE - tức là rest (nghỉ ngơi), ice (chườm đá), compress (cố định), elevate (nâng cao chân). Bạn có thể dùng salonpas lạnh, không nên dùng các loại cao không rõ nguồn gốc nhé !

Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Dùng gel bôi Infapain này đi e ơi. Hiệu quả lắm đấy. Dạng gel bôi bám màu curcumin vàng. bạn tham khảo thêm đây nhé http://inflapain.vn

ngocmai221 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

🏆🏆 ĐỒNG PHỤC Bình Thuận
    ------------------------------------------------------- 🏆
    🌼 hình ảnh tạp dề, tạp dề nhựa
    🌼 các kiểu tạp dề đẹp đai ngang, đai chéo,đai kép
    🌼 tạp dề làm tóc váy, tạp dề đẹp măngto, may tap de cách điệu
    🌼 tạp dề cho trẻ em, bộ bếp, đồng phục khác...

-----------------------------------------------------------------------
    🔸

Xưởng sản xuất tạp dề nhà hàng Thành phố Hà Nội

newhots Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

hôm trước vừa qua chỗ bác này mua xong dùng mấy tháng rồi vẫn thấy ok https://www.sida.vn

tinhots Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đặt gạch https://www.sida.vn

Tag của Chủ đề này