Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 21
    dante547's Avatar
    dante547 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile Cách điều trị mề đay mãn tính

Cháu năm nay 16t, cách đây khoảng hơn 1 năm cháu bắt đầu xuất hiện triệu chứng nổi mề đay (mận đỏ như muỗi đốt, nhưng nhỏ hơn, nổi lên ở đâu trên người là chỗ ấy rất ngứa & khó chịu). Bệnh nó cứ như thế cho đến nay, vào những buổi trưa nắng nóng thì lại nổi càng nhiều, càng khó chịu...
    Mỗi lần nổi mề đay như thế trong người cháu cảm thấy rất nóng, nóng như sốt vậy. Cháu cũng đã thử dùng thuốc bổ gan BOGANIC, nhưng hình như uống vào nó nổi còn nhiều hơn , rồi thì dùng Phụ Bì Khang được 1 tháng nhưng cũng ko có kết quả lắm...

Cháu đi học nhiều, ngại bị nổi mề đay như thế này lắm. Xin các bác sĩ tư vấn dùm cháu cách điều trị ạ...

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn bỏ ít phút đọc topic này xem sao : Bị bệnh mề đay nên kiêng ăn gì?

dante547's Avatar
    dante547 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các BS cho em hỏi là bệnh này nguyên nhân từ đâu, do thận hay gan ạ ?

xmen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn đã đọc topic Dongy đưa chưa ? vấn đề của bạn từng được mọi người thảo luận rồi đấy

phamvietbinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em 20t , tu luc xuat vien den gio e bi noi me day 2 thang roi . e co di mua thuoc tay ve uong , nhung vai ngay lai len tro lai . hien nay e dang dung thuoc benedyn giai doc gan , dc 1 tuan , nhung chua thay benh thuyen giam .
    Moi lan noi me day e cam thay ngua ngay kho chiu lam . benh thuong noi vao ban dem , va moi buoi sang luc thuc day . me day noi o khap nguoi , co khi len o ca mat . e dang la sinh vien , bi noi me day nhu the nay e ngai lam . MOng bac si tu van giup e cach chua tri ah . e cam on nhieu !

NamPhuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Môi trường ô nhiễm, khí hậu nóng bức bụi bẩn là nguyên nhân gây ra các bệnh ngoài da. Trong cơ thể chúng ta, mỗi người có một cơ địa khác nhau, nếu bạn là người mẫn cảm hay khả năng miễn dịch trong cơ thể của bạn kém thì việc mắc bệnh mề đay không còn là xa lạ với bạn.
    Mề đay là một phản ứng viêm của da, có cơ chế phức tạp, trong đó có sự tham gia của chất trung gian hóa học chính là Histamin. Tuy là một bệnh da phổ biến, rất dễ nhận biết nhưng lại khó phát hiện nguyên nhân dù đã làm đầy đủ các xét nghiệm. Khi bị mề đay triệu chứng dễ nhận thấy là trên da nổi lên từng đám mụn tập trung hoặc rải rác, không đều màu hồng hoặc xanh trắng và rất ngứa . Việc điều trị mề đay hiện nay mới chỉ dừng lại là điều trị triệu chứng, sử dụng các thuốc có thành phần kháng Histamin và loại bỏ nguyên nhân. Chính vì vậy khi một người đã mắc bệnh mề đay thì khả năng tái phát và bệnh lặp lại trong thời gian ngắn là khó tránh khỏi. Đã có rất nhiều băn khoăn trong việc là làm thế nào để điều trị tận gốc căn bệnh mề đay?

Một ghi nhận về việc điều trị mề đay hiệu quả hiện nay là sử dụng sản phẩm có nguồn gốc thảo dược để điều tiết công năng miễn dịch của cơ thể, hỗ trợ điều trị tận gốc bệnh mề đay. Vào ngày 8/5/2009 tại Hội thảo bệnh viện Da liễu trung ương các GS-BS đã có trao đổi và thảo luận về sản phẩm Phụ bì khang hỗ trợ điều trị tận gốc bệnh mề đay. Đến ngày 9/9/2009 vừa qua, các Bác sĩ chuyên khoa Da liễu bệnh viện Bạch Mai cũng tiếp tục có buổi trao đổi và thảo luận về sản phẩm Phụ bì khang. Sản phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên có tác dụng tăng cường chức năng thải độc và giải độc của cơ thể, tăng cường năng lượng tế bào giúp tăng sức đề kháng cơ thể chống lại các yếu tố dị nguyên xâm nhập. Hiện nay sản phẩm này đang là một phương pháp lựa chọn mới trong điều trị bệnh mề đay , mẩn ngứa.

( namphuong.vn )

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

bạn dante547 đã tiến hành điều trị đến đâu rồi nhỉ

dinhnga255@yahoo.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mình có thể giúp mọi người chữa khỏi bệnh mề đay đấy

mình la Nga năm nay 25 tuổi. mình đã bị bệnh mề đay mãn tính trong hơn 10 năm liền. Cách đây 2 năm mình đã chữa khỏi và cho đến bây giờ mình vẫn chưa bị lại 1 lần nào cả.Có người nói là biết đâu la no tự khỏi không phải do thuốc mà mình uống nhưng mình đã chia sẻ thông tin này cho nhiều người, có 2 người đã thử dùng và đã khỏi hoàn toàn sau hơn 2 tháng điều trị..vậy chứng tỏ rằng nó rất có hiệu quả..mình rất muốn giúp những người đã và đang phải chịu nỗi khổ này giống mình cách đây 2 năm về trước..Nếu bạn nào cần mình giúp hãy liên lạc với mình theo số máy 01688119012. hic mình là giáo viên đi dạy vào buổi chiều và tối, chủ yếu rảnh vào buổi sáng nên hãy gọi vào buổi sáng nhé..chuc tất cả các bạn may mắn và nhanh khỏi bệnh.

xuantang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn thử vào trang web: http://www.doctor100.vn/ xem, vì sự mất cân bằng của hệ thần kinh tự chủ là nguyên nhân của bệnh tật, tập con lăn doctor100 sẽ lập lại sự cân bằng này sẽ khôi phục chức năng và sự hoạt động nhịp nhàng giữa các cơ quan nội tạng. Chúc bạn thành công.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu bạn vẫn chưa hết bệnh tì nên đến bác sĩ da liễu để được thăm khám thêm.

mebetho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi dante547 Xem bài viết
    Cháu năm nay 16t, cách đây khoảng hơn 1 năm cháu bắt đầu xuất hiện triệu chứng nổi mề đay (mận đỏ như muỗi đốt, nhưng nhỏ hơn, nổi lên ở đâu trên người là chỗ ấy rất ngứa & khó chịu). Bệnh nó cứ như thế cho đến nay, vào những buổi trưa nắng nóng thì lại nổi càng nhiều, càng khó chịu...
    Mỗi lần nổi mề đay như thế trong người cháu cảm thấy rất nóng, nóng như sốt vậy. Cháu cũng đã thử dùng thuốc bổ gan BOGANIC, nhưng hình như uống vào nó nổi còn nhiều hơn , rồi thì dùng Phụ Bì Khang được 1 tháng nhưng cũng ko có kết quả lắm...

Cháu đi học nhiều, ngại bị nổi mề đay như thế này lắm. Xin các bác sĩ tư vấn dùm cháu cách điều trị ạ...
    e da chua khoi me day chua? chua thi ll vs c theo so 0936328108 nhe. c k giog 1so ng noi chua khoi dc nhug den luc hoi thi 1la k tra loi 2 la co`moi`.

kenzcool Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

có ai đã khỏi bệnh mề đay mãn tính chưa chỉ giúp mình ah bị bệnh này khó chịu quá vừa bị ức chế về tinh thần lại vừa ảnh hưởng đên sức khỏe và mọi thứ....

kenzcool Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

...............

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Mề đay mạn tính là 1 bệnh rất khó chữa trị dứt điểm, chủ yếu là giảm các triệu chứng thôi!

hihhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mọi người ơi , mình 11 tuổi , sinh năm 2002 ấy . Mình bị nổi mề đay năm lớp 3 ấy . năm nay mình lớp 6 rồi. Hồi lớp 3 mình có uống phụ bì khang , hết được một thời gian thì khoảng năm lớp 5 thì có lại chắc là vì mình uống chưa đủ lượng. Bây giờ mình chuyển qua uống Boganic , bây giờ là uống hộp thứ 3 rồi , mấy tuần trước thì mề đay bớt nổi rồi, nhưng mà hễ trời lạnh thì nó lại nổi, với lại nhiều khi mình đụng mạnh vô cái gì ( ví dụ như là mình bóp lấy tay phải bóp chặt tay trái thì tay trái cũng nổi vài mụt ) . Cho mình hỏi tình trạng như vậy thì phải uống mấy hộp Boganic mới hết ạ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối