Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 58
Like Tree3Likes

Chủ đề: Cách chữa thoái hóa cột sống thắt lưng

bizizitet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cool Cách chữa thoái hóa cột sống thắt lưng

Năm nay tôi 42 tuổi, bị đau lưng thường xuyên và được chẩn đoán là thoái hóa cột sống thắt lưng, vậy có ai biết thuốc nào dùng để điều trị và nơi chữa trị bệnh này hiệu quả ko ???
    Xin cảm ơn!
    hovanvan likes this.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Thoái hoá cột sống và đau thần kinh toạ là một bệnh lý thường gặp trong các bệnh thầnkinh, thể hiện bằng đau lưng vùng thắt lưng, lan dọc theo đường đi của dây thần kinh này.

Đau thần kinh toạ ở người trẻ thường do tổn thương đĩa đệm, ở người có tuổi có thể do các căn nguyên khác cuả cột sống thắt lưng cùng (thoái hoá, ung thư nguyên phát hay di căn cột sống…). Chẩn đoán chủ yếu dựa vào lâm sàng và các xét nghiệm như chụp cắt lớp vi tính, cộng hưởng từ hạt nhân, điện cơ đồ…

Điêut trị đau thần kinh toạ, thoái hoá cột sống cho người có tuổi cần phải chú ý những điểm sau:

- Điều trị nhằm mụcđích giảm đau, hãn chế các cơn đau tái phát, và hận chế sự phát triển của thoái hoá.

- Điều trị cần kết hợp điều trị toàn thân, tại chỗ đau, và điều trị nguyên nhân gây bệnh.

- Trong cơn đau dữ dội đột ngột, phải tìm cách nằm yên, bất động chỗ đau. Không nên xoa nắn, đấm bóp, kích thích nhiều vào chỗ đau, có thể dùng thêm các thuốc giảm đau và giãn cơ.

- Về thuốc men, dùng nên thận trọng vì đa số bệnh nhân thường mắc phải những bệnh như cao huyết áp, bệnh tim mạch, bệnh đái tháo đường, bệnh xuất huyết, tiêu hóa, béo phì…

- Các thuốc giảm đau thường là dòng họ của cocticoit, hay gây xuất huyết, dùng quá nhiều, quá liều dẫn đến loãng xương, đái đường, huyết áp cao…

- Dung thuốc phải chú ý đến liều lượng, không nên quá máy móc vì cơ thể người già thường khả năng đào thải thuốc kém hơn so với người trẻ. Liều nên cho từ từ tăng dần đến khi có đáp ứng với thuốc thì dừng, không nên cho thuốc dài ngày. Cũng có thể dùng thuốc Đông y nhưng cần chú ý vì thuốc đông y thường là thuốc bổ nên bệnh nhân dễ tăng cân, nhất là bệnh nhân cân nặng đã cao.

- Chế độ ăn cũng rất quan trọng, nên ăn đủ chất như vậy mới giúp cho cơ thể khoẻ và mau hồi phục. Thịt nạc, trứng, tôm, cua, sữa chua rất tốt vì nhiều Canxi, magie, mà không làm tăng cholesterol…

- HẠn chế đường và tinh bột, hạn chế ăn mặn, tránh các chất kích thích, gia vị, nước uống trung bình 1 lit/ ngày

- Các loại hoa quả tươi nên khuyến khích , nên uống nhiều nươcd chanh, cam, táo, bưởi. Ăn nhiều các loại rau xanh như: rau cải, dền, muống, giá đỗ….

- Nên phối hợp với biện pháp dùng thuốc với diều trị vật lý trị liệu như dùng nhiệt, chườm lá ngải cứu, chườm muối nóng, đắp bùn, thuỷ liệu, bơi lội, xoa bóp bấm huyệt…

BS Phạm Thanh Thuỷ

luuly7878 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thuốc trị bệnh thoái hóa cột sống thắt lưng

Tôi sinh năm 1978. Năm ngoái tôi bị đau ngay thắt lưng, ngồi không được. Đi bệnh viện chụp XQ, bác sĩ bảo bị thoái hóa cột sống. Tôi uống thuốc theo toa bác sĩ, còn thuốc thì bớt đau, hết thuốc thì trong vòng nữa tháng sẽ bị đau trở lại. Những cơn đau rất khó chịu, đau ngay thắt lưng, ngồi yên chỉ 1 phút cũng không được. Những việc nhà dù rất nhỏ như nấu cơm, rửa chén cũng là quá sức đối với tôi. Tôi uống thuốc tây kéo dài hơn 5 tháng thì có người nhà đưa cho thân cây Gai sừng trâu chẻ nhỏ, phơi khô. Mỗi ngày tôi nấu một nắm uống như nấu nước trà xanh. Và không nằm nệm, không bưng vật nặng. Lúc uống tôi không tin tưởng cho lắm. Nhưng chỉ sau 7 ngày uống tôi đã bớt đến bây giờ. Đó là điều kỳ diệu đến khó tin. Tôi muốn mọi người bị bệnh giống tôi sẽ được chữa khỏi như tôi.Vì tôi đã từng bị đau, rất khủng khiếp các bạn ạ !Tôi không biết cây đó như thế nào, nó thuộc loại thuốc nam, thường mọc ở vùng núi, hoa màu tím, cành của nó có hai gai nhỏ, đối xứng cong như sừng trâu.Ở quê tôi lúc trước có rất nhiều, giở nhiều người biết về tính chữa bệnh của nó nên nó bắt đầu khan hiếm. Các bạn có thể về Bồng Sơn, Hoài Nhơn, Bình Định để tìm mua. Nhà tôi không bán thuốc nhưng ai có nhu cầu tôi sẽ giới thiệu chỗ để mua. 15 ngàn uống một ngày. Mục đích của tôi rất đơn giản: Sức khỏe là vốn quý giá nhất của con người, có sức khỏe bạn sẽ có tất cả. Bạn khỏe, gia đình hạnh phúc, xã hội sẽ phát triển. Ai có nhu cầu liên lạc qua mail: luuly7878@yahoo.com.vn, mình sẽ giải đáp thắc mắc của bạn theo những kinh nghiệm mình đã trải qua.

luuly7878 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thuốc chữa bệnh thoái hóa cột sống thắt lưng

Hôm trước tôi giới thiệu cho mọi người cây gai sừng trâu có thể chữa được bệnh. Xin lỗi tôi đã nhầm, khi về hỏi kỹ lại mẹ mới biết nó là cây gai xương cá, gai của nó như gai bưởi. có mùi hơi tanh như cá, hoa màu tím. Vì chưa nhìn thấy bao giờ nên tôi chỉ có thể diễn tả lại theo lời mẹ mình kể. Lần đầu tiên khi mẹ tôi gởi thuốc vào, bảo với tôi là nó chữa được bệnh đau lưng. Tôi lên mạng tìm hiểu về cây xương cá và thấy công dụng chữa bệnh của nó không liên quan gì đến bệnh thoái hóa cột sống nên tôi không tin và không uống. Sau nữa năm đi khám ở bệnh viện và điều trị thuốc tây không bớt, tôi mới uống đến cây xương cá. Thật không thể tin, chỉ sau một tuần uống thuốc mà tôi đã bớt bệnh được một năm rồi. Không biết nơi khác cây đó có tên gì không nhưng ở Bồng Sơn- Hoài Nhơn- Bình Định quê tôi nó tên là cây xương cá ( hay mọc ở vùng đồi núi ). Nếu các bạn bị bệnh mà tìm được cây xương cá, các bạn cứ thử, đừng bỏ qua cơ hội, biết đâu các bạn có thể được hết bệnh giống như tôi.
    Hieulovely likes this.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng mới nghe về cây này.Cũng muốn mua về dùng thử nhưng không biết nó như thế nào.

mekiss Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nơi chữa trị đau cột sống thắt lưng hiệu quả

Mình giới thiệu bạn đến điều trị tại phòng khám Đức phúc ngay ngã tư Tú xương và Bà huyện thanh quan quận 3 tp hcm. Tại đây điều trị giảm đau rất hiệu quả mà đặc biệt không dùng thuốc giảm đau hoặc kháng viêm.

tai.phu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb chửa thoái hóa cột sống ở đâu

cho minh hỏi tôi nay 39t bị đau lưng đi khám nhiều bệnh viện lớn các bác sĩ đêu nói là thoái hóa cột sống và cho thuốc uống nhưng vì tôi đang bị đau bao tử nên uống được mấy ngày thì thấy khó chịu bao tử quá không dám uống nữa. tôi đã uông thuốc nhiều lần rồi tốn cũng khá nhiều tiền mà sao thấy hình như mỗi lần uống thuốc thì thấy đỡ nhưng vài ngày là thấy bắt đầu đau trở lại làm mình thấy khó chịu lắm vì mình ngồi văn phòng mà mỗi lần ngồi tí lại đau có lúc tê cả chân nữa nên 3-4 năm nay không làm được gì nhiều.bạn nào biết chổ nào điều trị hiệu quả chi dùm mình với tốn tiền cũng không sao đâu. thà tốn tiền mà hết đau để làm viêc cho hiệu quả còn hơn bây giờ.......
    cám ơn nhiều!

benhnhan12345 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình khuyên các bạn ko nên đến phòng khám Đức Phúc để trị bệnh,vì nơi đây giống như lừa đảo vậy,cứ nuôi bệnh ko àh...Ai vào đây khám là cũng nói bị quẹo cột sông,quẹo cổ or thoát vị địa đệm...Ai mà vào đây chữa là cũng bắt fải mua cái đai đeo lưng...Mình cũng là 1 trong những người bệnh nhân ở đây,sau khi ở phòng khám này kêu mình chụp X Quang thì cũng nói mình bị như đã nêu trên...và minh cầm fim X Quang này wa bv chấn thương chỉnh hình và mình chụp hình X Quang khác rõ và nét hơn.Bs nói mình ko có bị như bên phòng khám Đức Phúc nói,mà chỉ bị tổn thương nhẹ o xương lưng thoi,chỉ uong thuoc va vật lý trị liệu 1 tuần thoi ah.Trong khi bên phòng khám thì kêu mình nghĩ làm 1 tháng và hầu như ai khám ở đây cũng bị kêu nghĩ làm 1 tháng để trị.....Số tiền điều trị wá nhiều,mỗi lần đi khám la 300 ngàn (chỉ là trị cái lưng thôi đó nha,chưa tính nếu mà nói bị cổ or ngực nữa la khoảng 20 mấy triệu),ai mà bị nói bị wẹo cổ là bắt fải mua cái đai cổ và ái gối 1triệu 2 (po tay)....Mình mong mọi người cảnh giác và đi đúng nơi điều trị

tai.phu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cám ơn mekiss nhé. mình đã đến điều trị tại phòng khám đức phúc được 2 lần. mình đỡ đau nhiều và mình rất ấn tượng vì tại đây hướng dẫn cho mình cách đi để chữa bệnh đau lưng và cách ngồi làm việc để phòng bệnh đau lưng. hy vọng sau 10 lần điều trị mình sẽ có kết quả tốt hơn. xin hỏi mekiss là anh hay chị zdậy?
    thân mến
    Lần sửa cuối bởi tai.phu, ngày 28-02-2011 lúc 05:01 PM.

hoa_da_viet_nam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chửa vôi hóa cột sống thắt lưng

mẹ mình cũng đi bệnh viện và được các bs chẩn đoán vôi hóa cột sống thắt lưng, năm nay mẹ mình 46t, mẹ mình bị cách đây 2 năm, đã đi châm cứu và thuốc tây nhung vẩn không đở, mẹ minh cảm thấy tê chân trái,khiến mẹ mình rất khó chịu trong sinh hoạt hàng ngày. minh đề nghị các bạn khi đưa vị thuốc gì lên có thể chèn hình ảnh cây thuốc để mọi người biết mà dùng, trong đông y có rất nhiều cây thuốc với tên thuốc hay gây nhầm lẩn. xin cảm ơn !

hoa_da_viet_nam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chửa vôi hóa cột sống thắt lưng

mẹ mình cũng đi bệnh viện và được các bs chẩn đoán vôi hóa cột sống thắt lưng, năm nay mẹ mình 46t, mẹ mình bị cách đây 2 năm, đã đi châm cứu và thuốc tây nhưng vẩn không đở, mẹ mình cảm thấy tê chân trái,khiến mẹ mình rất khó chịu trong sinh hoạt hàng ngày. minh đề nghị các bạn khi đưa vị thuốc gì lên có thể chèn hình ảnh cây thuốc để mọi người biết mà dùng, trong đông y có rất nhiều cây thuốc với tên thuốc hay gây nhầm lẩn. xin cảm ơn !

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Mặc định Bài thuốc nam trị Thoái hóa đốt sống.

Trích dẫn Gửi bởi bizizitet Xem bài viết
    Năm nay tôi 42 tuổi, bị đau lưng thường xuyên và được chẩn đoán là thoái hóa cột sống thắt lưng, vậy có ai biết thuốc nào dùng để điều trị và nơi chữa trị bệnh này hiệu quả ko ???
    Xin cảm ơn!
    Bạn vào nhà thuốc của Ông tôi lấy bài thuốc để chữa trị, hoặc liên lạc trực tiếp để Ông hướng dẫn giúp.
    GAI CỘT SỐNG, THOÁI HÓA CỘT SỐNG, ÐAU THẦN KINH TỌA HAY THOÁT VỊ ÐĨA ÐỆM? - Thuốc nam gia truyền đặc trị Rong kinh -Băng huyết - thunhua - Yahoo! 360plus

Hieulovely Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi luuly7878 Xem bài viết
    Tôi sinh năm 1978. Năm ngoái tôi bị đau ngay thắt lưng, ngồi không được. Đi bệnh viện chụp XQ, bác sĩ bảo bị thoái hóa cột sống. Tôi uống thuốc theo toa bác sĩ, còn thuốc thì bớt đau, hết thuốc thì trong vòng nữa tháng sẽ bị đau trở lại. Những cơn đau rất khó chịu, đau ngay thắt lưng, ngồi yên chỉ 1 phút cũng không được. Những việc nhà dù rất nhỏ như nấu cơm, rửa chén cũng là quá sức đối với tôi. Tôi uống thuốc tây kéo dài hơn 5 tháng thì có người nhà đưa cho thân cây Gai sừng trâu chẻ nhỏ, phơi khô. Mỗi ngày tôi nấu một nắm uống như nấu nước trà xanh. Và không nằm nệm, không bưng vật nặng. Lúc uống tôi không tin tưởng cho lắm. Nhưng chỉ sau 7 ngày uống tôi đã bớt đến bây giờ. Đó là điều kỳ diệu đến khó tin. Tôi muốn mọi người bị bệnh giống tôi sẽ được chữa khỏi như tôi.Vì tôi đã từng bị đau, rất khủng khiếp các bạn ạ !Tôi không biết cây đó như thế nào, nó thuộc loại thuốc nam, thường mọc ở vùng núi, hoa màu tím, cành của nó có hai gai nhỏ, đối xứng cong như sừng trâu.Ở quê tôi lúc trước có rất nhiều, giở nhiều người biết về tính chữa bệnh của nó nên nó bắt đầu khan hiếm. Các bạn có thể về Bồng Sơn, Hoài Nhơn, Bình Định để tìm mua. Nhà tôi không bán thuốc nhưng ai có nhu cầu tôi sẽ giới thiệu chỗ để mua. 15 ngàn uống một ngày. Mục đích của tôi rất đơn giản: Sức khỏe là vốn quý giá nhất của con người, có sức khỏe bạn sẽ có tất cả. Bạn khỏe, gia đình hạnh phúc, xã hội sẽ phát triển. Ai có nhu cầu liên lạc qua mail: luuly7878@yahoo.com.vn, mình sẽ giải đáp thắc mắc của bạn theo những kinh nghiệm mình đã trải qua.
    luuly a cho em hoi dc khong cay thuoc ma a noi co le nhung ai doc xong bai viet cua a deu dang tim kiem no nhung lieu ten thuoc a dua co chinh xac ko em len google seach nhung ma chi toan gap cay xuong ca co ten khac la cay giao,chu ko tim thay cay nhu a noi neu nhu a bit va que a co cay nay a co the chup hinh cay nay len dc ko hoac la a co the de lai so dt de nhung ng chua bit nhu em chang han de hoi ve dac diem cua cay ay ro rang hon dc khong,bo em cung dang bi benh do da dung cac loai thuoc di cac loai benh vien den gio nay van chua khoi e rat lo neu a online dc chi cach dum em thi em rat rat cam on anh.

chipzin1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Red face địa chỉ tin cậy để chữa các bệnh về cột sống

Đây là địa chỉ chữa các bệnh về cột sống như: thoái hóa cột sống, thoái hóa đốt sống cổ, thoái hóa đốt sống lưng, thoái hóa đốt sống thắt lưng, thoái hóa đốt cùng. Thoát vị đĩa đệm vùng L1-L2-L3-L4-L5-S1 (thoát vị vùng L4-L5-S1 nhiều người bị). Gai đôi cột sống, đau thần kinh tọa, đau thần kinh liên xườn, đau mỏi khớp gối, khớp cổ chân, các khớp tay và khớp ngón tay, ngón chân. Tê tay, tê chân…..,thoát vị đĩa đệm... Các bệnh về Cột sống. đã chữa khỏi cho rất nhiều người, đặc biệt anh này còn biết bấm huyệt chữa rất nhiều bệnh khác nữa. SĐT: 0912.64.92.93 gặp anh Toản

lamtuthien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cac ban ai de dieu tri o day chua, cho ket qua de moi nguoi tham khao

Anh Hà Quang Trường hoặc
    Cô Phạm Thị Vân Anh: Phòng 313, Cầu thang 2, nhà C4 khu tập thể Kim Liên, Đường Lương Đình Của, quận Đống Đa, TP.Hà Nội
    (Gần trường cấp 2 Đống Đa)
    SĐT: 0977.466.716
    0936.34.0246
    Hòm thư: thoaihoadotsong@gmail.com

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối