Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 49
    huonghuong_1313 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh gút có thể chữa khỏi hẳn được ko?

Ba mình bị gút 3 năm nay, ông cũng kiêng khem giữ lắm mà các khớp vẫn sưng và đau 1 tháng ba đi kiểm tra 1 lần mà lượng acid uric trong máu vẫn ko ổn định. Thời tiết dạo này thất thường ba đau suốt mà cơn đau gút được sách vở mô tả là đau thấu xương, thương phát khóc luôn ạ. Không biết có cách nào giảm được bệnh này để ba bớt đau ko, mọi người mach em với

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huonghuong_1313 Xem bài viết
    Ba mình bị gút 3 năm nay, ông cũng kiêng khem giữ lắm mà các khớp vẫn sưng và đau 1 tháng ba đi kiểm tra 1 lần mà lượng acid uric trong máu vẫn ko ổn định. Thời tiết dạo này thất thường ba đau suốt mà cơn đau gút được sách vở mô tả là đau thấu xương, thương phát khóc luôn ạ. Không biết có cách nào giảm được bệnh này để ba bớt đau ko, mọi người mach em với
    Bệnh này cần điều trị lâu dài với chế độ ăn uống phải thật sự nghiêm túc bạn ạ. Ba bạn đã uống thuốc gì rồi bạn ?

bibitrang's Avatar
    bibitrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bố em mới đi khám, phát hiện bị gút. Có người bảo chỉ ăn rau, không ăn thịt, cá, trứng. Không biết như thế có đúng không ạ? Em sợ ăn uống như thế thì không đảm bảo sức khỏe. Ai có thông tin gì tư vấn giúp em với.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bệnh này cần điều trị lâu dài với chế độ ăn uống phải thật sự nghiêm túc bạn ạ. Ba bạn đã uống thuốc gì rồi bạn ?
    Em ko nhớ rõ tên thuốc nhưng chủ yếu là mấy loại kháng sinh để cắt cơn đau thôi bsi ạ

Trích dẫn Gửi bởi bibitrang Xem bài viết
    Bố em mới đi khám, phát hiện bị gút. Có người bảo chỉ ăn rau, không ăn thịt, cá, trứng. Không biết như thế có đúng không ạ? Em sợ ăn uống như thế thì không đảm bảo sức khỏe. Ai có thông tin gì tư vấn giúp em với.
    Chỉ không ăn thịt đỏ (trâu, bò, chó ...), nội tạng, mỡ, rượu bia, hải sản thì kiêng tuyệt đối ... những thứ bổ dưỡng thì hạn chế thôi. Nên động viên bố bạn kiêng chặt chẽ ngay từ đầu. Như bố mình bị nặng rồi mỗi lần vào đợt đau cấp thấy sợ lắm.

bibitrang's Avatar
    bibitrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi huonghuong_1313 Xem bài viết
    Chỉ không ăn thịt đỏ (trâu, bò, chó ...), nội tạng, mỡ, rượu bia, hải sản thì kiêng tuyệt đối ... những thứ bổ dưỡng thì hạn chế thôi. Nên động viên bố bạn kiêng chặt chẽ ngay từ đầu. Như bố mình bị nặng rồi mỗi lần vào đợt đau cấp thấy sợ lắm.
    Thế hả chị, bố em cũng mới bị thôi, nhưng em tham khảo nhiều thông tin thấy bệnh này nếu không điều trị kịp thời cũng sợ thật. Chị có biết dùng thuốc gì trị gút thì tốt không? Có người mách em cho bố dùng Hoàng Tiên Đan. Bố em mới dùng, chưa biết thế nào. Anh chị nào có kinh nghiệm người nhà bị gút rồi, tư vấn giúp em với.

bless_you Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Me nó ơi, mình có ông anh bị gút rất nặng có thời gian phải hút mủ ở đầu gối và nằm im 1 chỗ không đi lai được mấy tuần, có người mách là uống nước ép dưa leo(dưa chuột hàng ngày) thế là mỗi ngày anh ấy uống khoảng 1kg dưa ép nước và tình hình cải thiện đáng kể đấy. nhưng lưu ý bệnh này tuyệt đối không đc ăn da động vật, lục phủ ngũ tạng, hải sản và hạn chế ăn thit bò nói chung thịt có mầu đỏ.

Trích dẫn Gửi bởi bless_you Xem bài viết
    Me nó ơi, mình có ông anh bị gút rất nặng có thời gian phải hút mủ ở đầu gối và nằm im 1 chỗ không đi lai được mấy tuần, có người mách là uống nước ép dưa leo(dưa chuột hàng ngày) thế là mỗi ngày anh ấy uống khoảng 1kg dưa ép nước và tình hình cải thiện đáng kể đấy. nhưng lưu ý bệnh này tuyệt đối không đc ăn da động vật, lục phủ ngũ tạng, hải sản và hạn chế ăn thit bò nói chung thịt có mầu đỏ.
    Tks bạn, để mình về ép làm thử cho ba uống coi sao

thienannguyen's Avatar
    thienannguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em 27t, mỗi lần đi nhậu nhiều khoảng 3 hôm lien tục là thấy bàn tay tê tê, ko biết đó có phải dấu hiệu của bị Gút ko ta??? Cũng biết nhậu nhiều ko tốt mà đợt này công việc bắt buộc ko khước dc.

Trích dẫn Gửi bởi thienannguyen Xem bài viết
    Em 27t, mỗi lần đi nhậu nhiều khoảng 3 hôm lien tục là thấy bàn tay tê tê, ko biết đó có phải dấu hiệu của bị Gút ko ta??? Cũng biết nhậu nhiều ko tốt mà đợt này công việc bắt buộc ko khước dc.
    Haizzz, 100 ông thì 99 ông đổ tại công việc bắt buộc, tivi đợt này cũng ra rả tác hại của rượu, có người chết vì uống rượu nữa rồi

quynhngoc_qn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Gut là do thừa acid uric do thận lọc kém . Việc đầu tiên là chống viêm khớp cấp sau kết hợp thuốc lợi tiểu và dược liệu đào thải acit uric ở thận là gốc(nguyên nhân) gây nên bệnh. Chữa bệnh này tận gốc phải chữa tại thận chứ chỉ chữa tại khớp thì bệnh sẽ tái phát. Em nghĩ nên uống các loại thuốc bổ thận ý

maimummim's Avatar
    maimummim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn gì ở trên có ba đang uống Hoàng Tiên Đan cho mình hỏi với, ba bạn uống được bao lâu rồi, có dấu hiệu đỡ chưa bạn ơi, mình đang định mua cho ba mình uống mà chưa bít mua ở đâu cho yên tâm.

Trích dẫn Gửi bởi thienannguyen Xem bài viết
    Đó không phải là Gout đâu bạn, do rượu gây ra đấy thôi !

Trích dẫn Gửi bởi bibitrang Xem bài viết
    Hạn chế ăn đạm, thịt có màu đỏ, hải sản...không nên ăn nhiều chứ không phải là ki6ng tuyệt đối. Riêng rau thì vẫn ăn bình thường nhé bạn !

tomhn's Avatar
    tomhn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Hạn chế ăn đạm, thịt có màu đỏ, hải sản...không nên ăn nhiều chứ không phải là ki6ng tuyệt đối. Riêng rau thì vẫn ăn bình thường nhé bạn !
    Em bổ sung thêm là kiêng cả nội tạng động vật, mỡ, bia nữa nha mấy thím

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối