Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 31 đến 43 của 43
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Tran Thi kim Quyen Xem bài viết
    minh bi te xe, bac si noi bi gay 3 ngon chan, va dap mot phan o mu ban chan, duoc phau thuat rui. vet khau 11 mui. o mu ban chan, cat chi dc 3 ngay. vet thuong thi da 17 ngay ma van con sung nhieu! cho minh hoi vay la sao? phai lam sao de vet thuong mau lanh?
    Nếu là sưng mà không phải đau, không nóng, đỏ thì tức là không bị viêm, chỉ do tăng áp lực thẩm thấu, ứ dịch lại nơi đó thôi, 1 thời gian khi bạn đi lại thì sẽ giảm sưng thôi !

nga ruby Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chân bị sưng tấy và đỏ -vết thương đã khô miệng không có bất cứ dung dịch hay nước gì chảy ra .

các anh Chị cho em hỏi , 5 ngày trước Em bị té xe , vết thương nhẹ nên về nhà đã sát trùng bằng oxi già và cồn , sau đó bôi nước nghệ lên , ngày hôm sau thấy khô miệng vết thương. nhung đến hàng thứ 3 thấy vết thương sưng lên và chạy ngay đi mua thuốc kháng sinh và giảm đau uông , nhưng không thấy đỗ , chân vẫn sưng to nhất là khi đi lại nhiều , sưng và tấy đỏ và cảm giác nóng . vết thương của em ở mu bàn chân gần với cổ chân. hôm nay là ngày thứ 2 em uống thuốc rồi . vết thương không chảy nước hay dịch gì chỉ đỏ và đau nhức thôi . ho Em hỏi là Em có bị nhiễm trùng không ? . giờ Em phải làm sao ??
    Lần sửa cuối bởi nga ruby, ngày 14-07-2016 lúc 05:01 PM.

Trích dẫn Gửi bởi nga ruby Xem bài viết
    các anh Chị cho em hỏi , 5 ngày trước Em bị té xe , vết thương nhẹ nên về nhà đã sát trùng bằng oxi già và cồn , sau đó bôi nước nghệ lên , ngày hôm sau thấy khô miệng vết thương. nhung đến hàng thứ 3 thấy vết thương sưng lên và chạy ngay đi mua thuốc kháng sinh và giảm đau uông , nhưng không thấy đỗ , chân vẫn sưng to nhất là khi đi lại nhiều , sưng và tấy đỏ và cảm giác nóng . vết thương của em ở mu bàn chân gần với cổ chân. hôm nay là ngày thứ 2 em uống thuốc rồi . vết thương không chảy nước hay dịch gì chỉ đỏ và đau nhức thôi . ho Em hỏi là Em có bị nhiễm trùng không ? . giờ Em phải làm sao ??
    Chân bạn có thể đã bị viêm nhiễm. Bạn tốt nhất là nên đi khám để được bs kê toa thuốc cho phù hợp. Dùng kháng sinh mua ở nhà thuốc tôi e là không chính xác !

nguyenvanhoang94 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mọi người cho mình hỏi. Mình ngã xe hôm 8/9 khâu 2 mũi ở trên bàn chân gần ngón chân cái. Sau 7 ngày thì mình đi cắt chỉ. Nhưng vết thương bị toác ra lâu lành. Mình đã sát trùng vết thương mỗi ngày r mà vết thương vẫn khô bên ngoài còn bên trong vẫn ướt. Không đi lại thì vết thương khô. Đi lại ứa dịch mủ. Đến nay đã hơn 10 ngày r vết thương đã khô nhưng ngón cái vẫn tê từ hôm ngã đến giờ . Ấn nhẹ vào vết thương thì ngón cái cứ tê như kiến cắn ấy. Giờ làm sao để vết thương nhanh lành với ngón cái không tê lấy lại đc cảm giác . Ai biết chỉ giúp mình. Mình xin cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanhoang94 Xem bài viết
    Mọi người cho mình hỏi. Mình ngã xe hôm 8/9 khâu 2 mũi ở trên bàn chân gần ngón chân cái. Sau 7 ngày thì mình đi cắt chỉ. Nhưng vết thương bị toác ra lâu lành. Mình đã sát trùng vết thương mỗi ngày r mà vết thương vẫn khô bên ngoài còn bên trong vẫn ướt. Không đi lại thì vết thương khô. Đi lại ứa dịch mủ. Đến nay đã hơn 10 ngày r vết thương đã khô nhưng ngón cái vẫn tê từ hôm ngã đến giờ . Ấn nhẹ vào vết thương thì ngón cái cứ tê như kiến cắn ấy. Giờ làm sao để vết thương nhanh lành với ngón cái không tê lấy lại đc cảm giác . Ai biết chỉ giúp mình. Mình xin cảm ơn.
    Nếu vết thương đã khô rồi thì không cần làm gì thêm đâu bạn. Bạn cử động nhiều thì sẽ giảm tê thôi !

nguyenvanhoang94 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nếu vết thương đã khô rồi thì không cần làm gì thêm đâu bạn. Bạn cử động nhiều thì sẽ giảm tê thôi !
    Vết thương khô r nhưng lúc e đứng lên. Đi lại thì xung quanh vết thương ửng đỏ. Tím lên chạm vào hơi đau. Với lại e cắp ngón cái xuống cảm giác da căng căng. Và k đx như chân kia. Có sao k bs..

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanhoang94 Xem bài viết
    Vết thương khô r nhưng lúc e đứng lên. Đi lại thì xung quanh vết thương ửng đỏ. Tím lên chạm vào hơi đau. Với lại e cắp ngón cái xuống cảm giác da căng căng. Và k đx như chân kia. Có sao k bs..
    Tình trạng ban đầu như vậy cũng bình thường thôi bạn ạ, không quá nghiêm trọng đâu !

thuvanit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhờ bác sĩ chỉ giúp cháu ạ

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tình trạng ban đầu như vậy cũng bình thường thôi bạn ạ, không quá nghiêm trọng đâu !
    Chào bác sĩ . Cháu có quệt vào chân trống xe máy và bị bong móng nhưng không bong hoàn toàn , 2 hôm sau cháu lại bị sốt nhẹ uống kháng sinh và đã hết sốt ạ. Hiện tại vết thương của cháu cũng đang hơi khô rồi nhưng cháu nghe nói nếu vết thương hở mà sốt thì có thể bị nhiễm trùng dẫn đến uốn ván. Bác sĩ có thể tư vấn cho cháu hoặc cho cháu xin địa chỉ phòng khám để cháu khám được không ạ. Cháu ở hà nội ạ. Cháu cảm ơn bác sĩ
    [URL="http://nguyenthivan.wordpress.com/2011/11/28/my-pham-xach-tay/"]mỹ phẩm xách tay[/URL]

Trích dẫn Gửi bởi thuvanit Xem bài viết
    Chào bác sĩ . Cháu có quệt vào chân trống xe máy và bị bong móng nhưng không bong hoàn toàn , 2 hôm sau cháu lại bị sốt nhẹ uống kháng sinh và đã hết sốt ạ. Hiện tại vết thương của cháu cũng đang hơi khô rồi nhưng cháu nghe nói nếu vết thương hở mà sốt thì có thể bị nhiễm trùng dẫn đến uốn ván. Bác sĩ có thể tư vấn cho cháu hoặc cho cháu xin địa chỉ phòng khám để cháu khám được không ạ. Cháu ở hà nội ạ. Cháu cảm ơn bác sĩ
    Rất tiếc tôi không ở HN nên không tư vấn địa chỉ phòng khám cụ thể cho bạn được nhưng vấn đề này không có gì nghiêm trọng nên bạn cứ đến các bv công thông thường để khám cũng được rồi. Lo sợ vấn đề uốn ván thì chỉ cần tiêm ngừa thêm là ổn thôi bạn !

Stevenlinh1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thông tin khá bổ ích, mong mọi người sẽ đóng góp nhiều hơn thông tin dạng như thế này để forum thêm phần đa dạng.

langtugl100 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

moi nguoi cho minh hoi? minh bi. vet thuong ho? vet thuong gan lanh roi ma sao tinh trang sung duoi long ban chan van? con la co binh thuong hk a.

Trích dẫn Gửi bởi langtugl100 Xem bài viết
    moi nguoi cho minh hoi? minh bi. vet thuong ho? vet thuong gan lanh roi ma sao tinh trang sung duoi long ban chan van? con la co binh thuong hk a.
    Vết thương còn sưng nề thì cũng bình thường thôi bạn, bạn kê chân cao lên. Nếu vết thương sưng nhưng đau nhiều hơn và tấy đỏ thì cần đi khám !

DuyNam05 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nổi mụn quy đầu

Mình tiểu phẫu cắt bao quy đầu đc 1 tuần rồi. Mà bây giờ thấy ở phần quy đầu nổi lên mụn nhỏ li ti rất nhiều và quy đầu sưng lên. K biết có phải dấu hiệu bình thường k???
    Mọi người cho mình xin ý kiến vs ạ..!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123