Kết quả 1 đến 3 của 3
    trungleba Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định phục hồi chức năng sau khi mổ gãy thân 2 xương cẳng tay

em bị gãy 2 xương cẳng tay,bó bột hỏng 1 lần, sau đó phải đi mổ để cố định lại,khoảng 2 tuần trước em vừa tháo bột và tổng thời gian bó bột là 3 tháng.hiện giờ tay của em vẫn không thể co,duỗi hết được và cổ tay vẫn hạn chế xấp,ngửa,vận động.các bác sĩ cho em hỏi:
    1.em nên tập phục hồi vận động thế nào,do nhà ở xa nên em ko thể đến bệnh viện tập phục hồi chức năng được
    2.khoảng bao lâu thì tay em có thể vận động bình thường nếu tập theo đũng hướng dẫn
    sau khi mổ các bác sĩ xem phim chụp của em đều bảo xương liền tốt,về tập vận động,sinh hoạt là sẽ trở lại bình thường,nhưng đến nay em vẫn rất hoang mang,mong mọi người chỉ dẫn hộ em

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Tuy rằng nhà bạn ở xa nên rất bất tiện khi đi đến bệnh viện tập phục hồi chức năng. Nhưng bạn nên chịu khó trong thời gian đầu, đến bệnh viện tập 2-3 buổi. Vì trong quá trình tập như vậy các điều dưỡng sẽ hướng dẫn cho bạn cách tập đúng, phù hợp với tình trạng sức khỏa của ban. Bạn không nên tự tập luyện ở n nhà nếu như khôn gd9u1ng cách sẽ có ảnh hưởng xấu. Sau khi đi tập như vậy 2-3 buổi bạn đã biết rõ cách tập và bài tập rồi , lúc này bạn có thể tự tập y như vậy ở nhà, không cần đến bệnh viện nữa.

Bác sĩ nói trở lại bình thường ở đây nghĩa là xương đã lành tốt. Còn việc bạn vận động lại như bình thường thì còn phải tập vật lý trị liệu nữa. DO bó bột lâu , không hoạt động nên các cơ của bạn bị teo đi dù ít hay nhiều do đó nó cần có thời gian để khôi phục. Bận nên thường xuyên luyện tập thì sau một thời gian sẽ khôi phục khả năng vận động lại như cũ không nên quá nôn nóng.

Thời gian khôi phục tùy người từ 3-6 tháng.

Thân.

trungleba Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi MinhVo Xem bài viết
    Chào bạn !

Tuy rằng nhà bạn ở xa nên rất bất tiện khi đi đến bệnh viện tập phục hồi chức năng. Nhưng bạn nên chịu khó trong thời gian đầu, đến bệnh viện tập 2-3 buổi. Vì trong quá trình tập như vậy các điều dưỡng sẽ hướng dẫn cho bạn cách tập đúng, phù hợp với tình trạng sức khỏa của ban. Bạn không nên tự tập luyện ở n nhà nếu như khôn gd9u1ng cách sẽ có ảnh hưởng xấu. Sau khi đi tập như vậy 2-3 buổi bạn đã biết rõ cách tập và bài tập rồi , lúc này bạn có thể tự tập y như vậy ở nhà, không cần đến bệnh viện nữa.

Bác sĩ nói trở lại bình thường ở đây nghĩa là xương đã lành tốt. Còn việc bạn vận động lại như bình thường thì còn phải tập vật lý trị liệu nữa. DO bó bột lâu , không hoạt động nên các cơ của bạn bị teo đi dù ít hay nhiều do đó nó cần có thời gian để khôi phục. Bận nên thường xuyên luyện tập thì sau một thời gian sẽ khôi phục khả năng vận động lại như cũ không nên quá nôn nóng.

Thời gian khôi phục tùy người từ 3-6 tháng.

Thân.
    cảm ơn bác