Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 73
Like Tree3Likes

Chủ đề: Gãy xương đùi đóng đinh nội tủy

kjenPhjen24 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chúng tôi cập nhật liên tục những bộ phim truc tuyen- phim mới nhất 2013 - phim hd mới - phim hành động mỹ để phục vụ các bạn!

Rất Mong Nhận Được Sự Ủng Hộ Từ Các Bạn!
    Chúc Các Bạn Có Những Giây Phút Xem Phim Thật Vui Vẻ Tại phim.haohanca.com
    Xem phim mới hay nhất tại Phim.haohanca.com

ciptkaz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

typn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi haihuynh85 Xem bài viết
    A khi nào tập đi xe đạp được anh? lúc đó xương đã nối vào nhau chưa hay còn hở?. Em gần 3 tháng rồi, giờ chống 1 nạn nhẹ thôi, như gậy vậy, nếu bỏ lun thì cảm giác như chân bị lún xún, đi phải nghiêng ngừi mới giữ thăng bằng đc. Mà bsĩ bảo dự kiến khoảng nửa tháng nữa bỏ nạn. Vậy giờ tập đi xe đạp đc chưa. E giờ đi làm ko đc, nhìu lúc cần ra ngoài cũng rất là bất tiện, thấy chán lun. Ko biết mai mốt có đi đứng bt lại đc ko? Dáng đi có bị ngiêng hay như thột ko nữa. E lo quá à.
    Như vậy anh đc 6 tháng rồi à. Xương a đã khớp lại chưa hay vẫn còn hở. E thì chưa có can. Cuối tháng ni mới đi tái khám. Giờ e mún tập nhưng sợ bỏ nạng ra sớm có ảnh hưởng gì ko? Bác sĩ thì bảo tì mạnh xún cho kích thích xương lành, mà e cứ sợ tác động lực hoài nó sẽ ko dính lại. Mà ai cũng khuyên đừng bỏ nạn sớm. Ko biết sao nữa.
    Xe đạp thì em nên đi loại xe tập trong nhà thôi, mua loại cũ trên mạng nhiều để tập cho rẻ còn có điều kiện thì mua mới. Ngoài 6 tháng mới nên tham gia giao thông bình thường bởi chân chúng ta có thể lành nhưng còn thần kinh cũng phải rất ổn định như khi chưa tai nạn. Còn bỏ nạng sớm hay muộn thì không nên nghe người lành khuyên mà nên nghe Bác sĩ hoặc người bệnh giống mình.
    Lúc đầu anh nghĩ can xương nó cứng và ròn như thủy tinh nên cũng rất sợ cho chân chịu tải xong đọc nhiều tài liệu mới biết nó ở thể xốp, mềm như sụn nên càng hoạt động nó càng kích thích nhanh lành, sau nó mới cứng dần. Một điều quan trong em phải tập cơ đùi nhiều dần lên, tập không phải để đùi khỏe là chính đâu mà còn để phần cơ hoạt động sẽ kích thích tuần hoàn máu ở đùi dẫn đến khả năng tưới máu tại ổ gẫy nhiều hơn. Khi tưới máu nhiều thì máu sẽ mang chất bổ và canxi đến ổ gẫy nhiều hơn giúp nhanh lành (hiểu nôm na như vậy). A không có kiến thức về y học nhưng đọc tài liệu nn thì hiểu như thế

huypz0o Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi typn Xem bài viết
    Xe đạp thì em nên đi loại xe tập trong nhà thôi, mua loại cũ trên mạng nhiều để tập cho rẻ còn có điều kiện thì mua mới. Ngoài 6 tháng mới nên tham gia giao thông bình thường bởi chân chúng ta có thể lành nhưng còn thần kinh cũng phải rất ổn định như khi chưa tai nạn. Còn bỏ nạng sớm hay muộn thì không nên nghe người lành khuyên mà nên nghe Bác sĩ hoặc người bệnh giống mình.
    Lúc đầu anh nghĩ can xương nó cứng và ròn như thủy tinh nên cũng rất sợ cho chân chịu tải xong đọc nhiều tài liệu mới biết nó ở thể xốp, mềm như sụn nên càng hoạt động nó càng kích thích nhanh lành, sau nó mới cứng dần. Một điều quan trong em phải tập cơ đùi nhiều dần lên, tập không phải để đùi khỏe là chính đâu mà còn để phần cơ hoạt động sẽ kích thích tuần hoàn máu ở đùi dẫn đến khả năng tưới máu tại ổ gẫy nhiều hơn. Khi tưới máu nhiều thì máu sẽ mang chất bổ và canxi đến ổ gẫy nhiều hơn giúp nhanh lành (hiểu nôm na như vậy). A không có kiến thức về y học nhưng đọc tài liệu nn thì hiểu như thế
    A cho e hỏi e bị gẫy 1/3 dưới hai xương cẳng chân phải,e bó bột 2 tháng tháo bột được 3 tháng mà giờ e đi vẫn hơi tập tễnh,liệu mấy tháng nữa thì e đi được bình thường.e lo quá

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huypz0o Xem bài viết
    A cho e hỏi e bị gẫy 1/3 dưới hai xương cẳng chân phải,e bó bột 2 tháng tháo bột được 3 tháng mà giờ e đi vẫn hơi tập tễnh,liệu mấy tháng nữa thì e đi được bình thường.e lo quá
    Cứ tập luyện kiên trì sẽ lấy lại dáng đi bình thường thôi. Cố lên bạn !

Trích dẫn Gửi bởi huypz0o Xem bài viết
    Ai lúc mới tháo bột hay bỏ nạng đều đi tập tễnh cả dù việc phẫu thuật hay nắn chin hr hình có thành công. Phải kiên trì tập bạn ạ. Phương pháp thì bạn nên tham khảo mình ntn:
    Lúc bỏ nạng, bạn đi chậm từng bước một nhưng cố gắng đi thật thẳng, cố gắng đi không tập tễnh. Trường hợp hai chân không dài bằng nhau do lúc gẫy bị vỡ vụn xương thì bạn phải làm chiếc giầy (dép) một bên có độ cao lớn hơn bên kia
    Hàng ngày tập đi thì cố gắng tăng tốc độ dần lên nhưng lần đầu đi chậm, bước từng bước một và luôn cố gắng đi thẳng, cân bằng
    Cú như vậy đến khi bạn đi nhanh sẽ không tập tễnh nữa.
    Thời gian phụ thuộc vào mức độ tổn thương lúc gẫy, độ can xương và độ kiên trì nhưng theo mình nếu bình thường thì sau 3 tháng bạn sẽ đi như người bình thường và nhìn không ai nhận ra

tuanxl2410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ai co cach gi giup minh gap khop goi duoc khong? minh bi gay 1/3 xuong dui phai vao thang 4 nam 2011, thang 6 vua roi minh moi ra ghep xuong! nhung gio khop goi cua minh van khong gap lai duoc, ai co cach gi gap khop goi nhanh chi minh voi! thanks rat nhieu! minh len youtube tim xem co clip huong dan khong nhung ma khong co! ai co thi share cho minh voi duoc khong!

Trích dẫn Gửi bởi tuanxl2410 Xem bài viết
    ai co cach gi giup minh gap khop goi duoc khong? minh bi gay 1/3 xuong dui phai vao thang 4 nam 2011, thang 6 vua roi minh moi ra ghep xuong! nhung gio khop goi cua minh van khong gap lai duoc, ai co cach gi gap khop goi nhanh chi minh voi! thanks rat nhieu! minh len youtube tim xem co clip huong dan khong nhung ma khong co! ai co thi share cho minh voi duoc khong!
    Bạn có tập vật lí trị liệu sau mổ chưa ?

Gập gối bạn phải kiên trì và chịu đau thôi chứ không có cách nào. bạn nên tìm BS VLTL để được hướng dẫn thội. Quan trong là phải chịu đau đấy.

thuyvinguyen91's Avatar
    thuyvinguyen91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình bị gãy thân xương đùi trái đã nẹp đóng đinh nội tủy chốt 2 đầu.2 tháng rồi, h mình đang đi 1 nạng,tì nhẹ thôi.chụp xquang đã bđầu có can xương.Bsĩ cho mình hỏi bao lâu thì mình mới được bỏ nạng hoàn toàn ạ??????????

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Khi đã đóng đinh nội tủy thì về nguyên tắc khi hết đau thì bạn có thể bỏ nẹp được rồi!
    thuyvinguyen91 likes this.

thuyvinguyen91's Avatar

Bsĩ ơi cho e hỏi: Chỗ gãy k đau nữa là e có thể bỏ nạng hay là xương phải can chắc mới đc bỏ ạ??? e phân vân quá, thấy nhìu người dọa đi non là gãy lại nên e vẫn chống 1 nạng????

Trích dẫn Gửi bởi thuyvinguyen91 Xem bài viết
    Bsĩ ơi cho e hỏi: Chỗ gãy k đau nữa là e có thể bỏ nạng hay là xương phải can chắc mới đc bỏ ạ??? e phân vân quá, thấy nhìu người dọa đi non là gãy lại nên e vẫn chống 1 nạng????
    Bạn được 2 tháng rồi, nếu hết đau thì có thể tập bỏ nạng từ từ. Không vội nhưng đã có thể tập dần được rồi đó bạn !
    thuyvinguyen91 likes this.

thuyvinguyen91's Avatar

Dạ.e cám ơn bsĩ ^^ nhưng mà e vẫn có cảm giác lún và k thật chân khi không có nạng nên e cũng k dám bỏ hẳn.e chăm ăn cua ghẹ và uống sữa anlene lắm mà chẳng biết có vào chân k,chỉ thấy tăng cân lắm ạ

thuyvinguyen91's Avatar

bạn bao lâu thì bỏ nạng hoàn toàn vậy?

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối