Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 296
Like Tree21Likes

Chủ đề: gãy xương đùi-cứng khớp gối

nghiepdat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Talking gãy xương đùi-cứng khớp gối

năm nay cháu 16 tuổi, cháu bị gãy 1/3 xương đùi dưới do tai nạn xe và được điều trị = cách phẩu thuật gắn nẹp inox, đả đươc 1thang rồi nhưng khớp gối cháu vẫn còn cứng chỉ gập được 90 độ cháu rất lo lắng liệu nó sẽ phục hồi lại như xưa không ạ, và khoảng bao lâu thì cháu mới có thể đi lại được ạ
    mong b.s trả lời giúp cháu, cảm ơn b.s

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Sau phẫu thuật bạn có tập vật lí trị liệu không ? Nên được cử động khớp sớm để tránh cứng khớp bạn ạ. Việc đi lại thì hiện tại bạn có thể tập đi với nạng được rồi !
    nghiepdat likes this.

dạ có.. bây h chân cháu đã gập được 115 độ rồi. hiện tại thì cháu vẫn tập đi = nạng. nhưng khoảng bao lâu thì có thể bò nạng ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy việc tập luyện của bạn có hiệu quả đấy chứ. Thời gian bỏ nạng có thể dao động, tùy mức độ của bạn như thế nào, thông thường thì khoảng 1-2 tháng trong trường hợp nhẹ !
    nghiepdat likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Như vậy việc tập luyện của bạn có hiệu quả đấy chứ. Thời gian bỏ nạng có thể dao động, tùy mức độ của bạn như thế nào, thông thường thì khoảng 1-2 tháng trong trường hợp nhẹ !
    hiện tại thì cháu có thể gập được 150 độ rồi ạ, nhưng sau khi ngủ dậy thì chỉ có thể gập được 90 độ thôi, như vậy có bình thường không ạ??
    liệu có ảnh hưởng tới sau này không ạ?

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Buổi sáng mới đậy chưa vận động nhiều nên mới như vậy thôi. Nếu trong ngày mà bạn gập được nhiều hơn như vậy thì an tâm mà tập luyện tiếp đi !
    nghiepdat likes this.

Trích dẫn Gửi bởi good-health Xem bài viết
    Buổi sáng mới đậy chưa vận động nhiều nên mới như vậy thôi. Nếu trong ngày mà bạn gập được nhiều hơn như vậy thì an tâm mà tập luyện tiếp đi !
    uk.. thank bạn

thuythuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định gay xuong dui-cung co khop

moi hon 1 thang thi van bi cung la phai thoi
    toi co thang ban cung tuong tu nhu vay ne koang hon 2 thang tuc la khoang 80 ngay thi moi do hon 1 chut
    tai khop bat dong lau nen cam giac nhu vay nen cham luyen tap de cu dong xuong khop de bom cho dich khop ra vao
    tap duy tri suc co cham chi la duoc thoi
    kien tri co gang ban nhe!
    nghiepdat likes this.
    [URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/dong-trung-ha-thao.html"]đông trùng[/URL], [URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/dong-trung-ha-thao.html"]đông trùng hạ thảo[/URL],[URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/hoa-da-tai-tao-hoan.html"]hoa đà tái tạo hoàn[/URL], [URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/hoa-da-tai-tao-hoan.html"]hoa đà[/URL],[URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/an-cung-nguu-hoang-hoan.html"]an cung[/URL], [URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/an-cung-nguu-hoang-hoan.html"]an cung ngưu hoàng hoàn[/URL], [URL="http://omegamart.vn/thao-duoc/an-cung-nguu-hoang-hoan.html"]an cung ngưu hoàng[/URL]

Trích dẫn Gửi bởi thuythuan Xem bài viết
    moi hon 1 thang thi van bi cung la phai thoi
    toi co thang ban cung tuong tu nhu vay ne koang hon 2 thang tuc la khoang 80 ngay thi moi do hon 1 chut
    tai khop bat dong lau nen cam giac nhu vay nen cham luyen tap de cu dong xuong khop de bom cho dich khop ra vao
    tap duy tri suc co cham chi la duoc thoi
    kien tri co gang ban nhe!
    hiện tại là đuôc 2 tháng rùi.. chân mình chỉ còn 10cm nữa là gập được tới mông rùi.. mình sẽ cố gắng tập luyện.. thank bạn nha

enbac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào em. Anh cũng bị gãy xương đùi và cũng bị cứng khớp giống em. Do vết thương của anh nhiễm trùng nên anh tập muộn. 2th anh mới bắt đầu tập giờ đã 7th rồi anh đã co vào còn cách mông 20cm nữa. Như em là tốt quá rồi. Gắng lên
    quanghuy_hpv likes this.

Đúng như bạn enbac nói. Bạn luyện tập và được kết quả như thế là bình thường rồi. Còn bạn enbac vì nhiễm trùng nên thời gian lâu hơn cũng là điều bình thường. 2 bạn cố gắng tập luyện thêm nhé !

Trích dẫn Gửi bởi enbac Xem bài viết
    Chào em. Anh cũng bị gãy xương đùi và cũng bị cứng khớp giống em. Do vết thương của anh nhiễm trùng nên anh tập muộn. 2th anh mới bắt đầu tập giờ đã 7th rồi anh đã co vào còn cách mông 20cm nữa. Như em là tốt quá rồi. Gắng lên
    uk. thank a, a cũng cố gắng tập nha.. tại e có hỏi mấy bạn cũng có người nhà bị như e, bạn em nói là chỉ 1 tuần là gập được vào rồi nên e cũng thấy lo lắng.. mà hồi a có kiên ăn uống gì không, mà lại bị nhiễm trùng?

Trích dẫn Gửi bởi bsvuive Xem bài viết
    Đúng như bạn enbac nói. Bạn luyện tập và được kết quả như thế là bình thường rồi. Còn bạn enbac vì nhiễm trùng nên thời gian lâu hơn cũng là điều bình thường. 2 bạn cố gắng tập luyện thêm nhé !
    vậy là cháu cũng yên tâm rồi, cám ơn bsvuive.. mong là tết này có thể đi được mak k cần đến nạng nữa

b.s cho cháu hỏi thêm cái này nữa là lúc tập VLTV phải dồn 1 lực để đẩy khớp gối vào.. như vậy thì xương có bị di lệch không? vì cháu nghe nói là nẹp vít yếu hơn đóng đinh nội tủy

Trích dẫn Gửi bởi nghiepdat Xem bài viết
    b.s cho cháu hỏi thêm cái này nữa là lúc tập VLTV phải dồn 1 lực để đẩy khớp gối vào.. như vậy thì xương có bị di lệch không? vì cháu nghe nói là nẹp vít yếu hơn đóng đinh nội tủy
    Bạn yên tâm tập vật lí trị liệu đi nhé. Sức tập này không quá lớn đủ để làm xương bị lệch đâu. Nếu không tập sẽ bị cứng khớp, sau này việc cử động mới khó khăn. Nẹp vít yếu hơn thật nhưng không phải vì thế mà dễ dàng gây di lệch đâu nhé !

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này