Kết quả 1 đến 2 của 2
    laquocdang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Cách điều trị bệnh gãy xương gót chân- xin Bác sĩ giúp.

Tôi tên La Quốc Đẳng, 1981, Châu Thành Kiên Giang. Cách đây 3 tháng 15 ngày tôi té ghế cao bị gãy xương gót đã được Bác sĩ Bệnh viện Đa Khoa Kiên Giang chuẩn đoán gãy kín nên bó bọt cho về nhà nhưng hai tháng sau thấy lâu khỏi bệnh nên lên bệnh Viện Chấn Thương Chuẩn Hình Tp.HCM khám thì Bác Sĩ cũng nói bị gãy kín không di lệch nên cho uống thuốc kháng viêm rồi về. Nhưng đến nay bệnh vẫn chưa khỏi, tôi cũng tái khám tại BV chấn thương chỉnh hình Tp.HCM cách đây vài ngày thì bác sĩ nói thoái hóa khớp cho uống thuốc kháng viêm theo dõi 3 tháng nữa hết thì thôi không thì phải mổ. Tôi rất phân vân tình hình bệnh như thế nào, xin các Bác Sĩ cho lời khuyên, tư vấn để bệnh mau lành, đi đứng dễ dàng.
    Tôi xin thành thật cám ơn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu trường hợp gãy kín, không di lệch ở gót chân như bạn thì không cần phải mổ chỉnh lại, xương có thể sẽ tự lành sau một thời gian. Vấn đề viêm thì hoàn toàn có thể xảy ra vì chỗ gãy có thể chay máu lúc đó, phản ứng viêm là phản ứng bình thường bảo vệ cơ thể nhưng vì xảy ra ở khớp gây đau nh71c như thế nên bs cho dùng thuốc kháng viêm để điều trị. Còn việc thoái hóa khớp có thể do lượng máu đến nuôi sau chấn thương kém. Điều trị thoái hóa cũng có dùng thu61c kháng viêm đấy bạn !