Kết quả 1 đến 4 của 4
    rahman21 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị nhức mỏi tay,lưng

Bạn gái của em 21 tuổi, khoảng 2 tuần nay, bạn của em bị nhức mỏi tay, lưng. Tay cầm vật nặng ko được. Cho em hỏi làm sao để chữa trị? Em ở HCM thì nên đi khám ở bệnh viện nào? Em xin cảm ơn bác sĩ ạ!

hienhp001 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bệnh nhức mỏi tay lưng Vùng lưng mỏi khó chụi kéo dài không dứt, đồng thời xuất hiện cả chứng đau lưng.

1.Khí huyết bất túc :

Triệu chứng:Mỏi lưng mà ống chân yếu, váng đầu hồi hộp, ù tai mất ngủ, kém ăn tinh thần mệt mỏi, hoặc là dương nuy tảo tiết, hay gặp ở người cao tuổi

Pháp: Bổ thận điều dưỡng khí huyết

Cách thao tác chữa tay đau nhức:

1 – Vặn cổ tay: Lấy bàn tay phải nắm vào cổ tay trái vặn đi vặn lại 24 lần, lấy tay trái làm lại cho cổ tay phải 24 lần ( vặn đi vặn lại là 1 lần)

2 - Vặn khuỷu tay: Lấy bàn tay phải đặt vào giữa khuỷu tay trái vặn ra vặn vào, các đầu ngón tay thích vào các huyệt Thiên tỉnh, Tiểu hải.

Cổ tay và khuỷu tay là nơi tập trung nhiều huyệt quan trọng (thuộc ngũ du huyệt) của chi trên.

- Xoa xát vào đây là tác động đến một số huyệt này để đạt đến mục đích làm chi trên hết đau nhức, tê mỏi và ngừa bệnh cho phần trên cơ thể.

Tham khảo tại http://www.thaythuoccuaban.com

rahman21 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Up cho BS vào trả lời dùm :x

TinY Đang Ngoại tuyến Administrator

Trích dẫn Gửi bởi rahman21 Xem bài viết
    Bạn gái của em 21 tuổi, khoảng 2 tuần nay, bạn của em bị nhức mỏi tay, lưng. Tay cầm vật nặng ko được. Cho em hỏi làm sao để chữa trị? Em ở HCM thì nên đi khám ở bệnh viện nào? Em xin cảm ơn bác sĩ ạ!
    nếu ở HCM thì bạn có thể tới bv chợ rẫy,bv ĐH Y dược hay bv Chấn thương chỉnh hình