Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    manhcandy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định admin và các bạn cho mình hỏi 1 chút!

mình năm nay 17 tuổi rồi , đôi chân của mình cũng bị vòng kiềng. quả thật mình cảm thấy rất buồn và mặc cảm. lúc nào trong đầu cũng ám ảnh đôi chân mình bị vòng kiềng. mình bị mọi ng trêu cười. thật sự nhiều lúc mình có ý ngĩ " thà què còn hơn" nhưng quả thật mình k làm đc. các bạn có cách nào hoặc có bệnh viện nào có thể chữa đc ko. quả thật chân mình cong.... 2 chân khép vào.... thì ở giữa thiếu 5 cm nữa là 2 chân khép đc vào..nhưng k cách nào làm đc. xin mặc quần vẫn lộ.vậy cho mình hỏi , trong số các bạn đã có ai chữa đc thành công về chân vòg kiềng chưa..nếu đc các bạn gt thiếu giúp mình nhé!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Chân vòng kiềng có thể là do di truyền hoặc mắc phải do thiếu cãni tuổi còn nhỏ. Việc chình hình chân vòng kiềng lúc tuổi nhỏ thì dễ dàng hơn ở người lớn. Nói như vậy nghĩa là việc chỉnh hình chân vòng kiềng ở người lớn có thể thưc hiện dược bằng cách mổ chỉnh trục xương chày.

Bạn có thể đến bệnh viện chấn thương chỉnh hình thành phố Hồ Chí Ninh để dược các bác sĩ tư vấn kĩ lưỡng hơn nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều sức khỏe.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bệnh của bạn phải lên BV chuyên về cơ xương khớp để họ đánh giá xem có chữa được hay không.
    Bệnh của bạn cũng không phải dễ chữa trị đâu

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Chân vòng kiềng có thể là do di truyền hoặc mắc phải do thiếu cãni tuổi còn nhỏ. Việc chình hình chân vòng kiềng lúc tuổi nhỏ thì dễ dàng hơn ở người lớn. Nói như vậy nghĩa là việc chỉnh hình chân vòng kiềng ở người lớn có thể thưc hiện dược bằng cách mổ chỉnh trục xương chày.

Bạn có thể đến bệnh viện chấn thương chỉnh hình thành phố Hồ Chí Ninh để dược các bác sĩ tư vấn kĩ lưỡng hơn nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều sức khỏe.
    em cảm ơn bác sỹ. bác sĩ có thể cho em bít giá cả như thế nào k ạh?

Trích dẫn Gửi bởi yeusuckhoe Xem bài viết
    Bệnh của bạn phải lên BV chuyên về cơ xương khớp để họ đánh giá xem có chữa được hay không.
    Bệnh của bạn cũng không phải dễ chữa trị đâu
    cảm ơn bạn. mình biết nhưng mình hay mặc cảm lắm bạn àh

Về cá giả thì tôi không rõ lắm, chỉ nghe 1 người bạn lúc trước có nói giả khoảng 30-50 triệu thì phải. Bạn đến bv hỏi trực tiếp thì tốt hơn !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Về cá giả thì tôi không rõ lắm, chỉ nghe 1 người bạn lúc trước có nói giả khoảng 30-50 triệu thì phải. Bạn đến bv hỏi trực tiếp thì tốt hơn !
    thank bác sĩ nhiều. cháu dự tính xong cấp 3 thì đi 1 chuyến !

Chúc bạn sức khỏe và thành công !

nangmuathu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bac sy cho chau' hoi la` phau thuat nhu the thi khoang thoi gian mat la bao nhieu a? co' mat den 3 thang' ko ah?
    cam on bac sy, xin loi vi chau' ko viet dc tieng viet co' dau'

Trích dẫn Gửi bởi nangmuathu Xem bài viết
    bac sy cho chau' hoi la` phau thuat nhu the thi khoang thoi gian mat la bao nhieu a? co' mat den 3 thang' ko ah?
    cam on bac sy, xin loi vi chau' ko viet dc tieng viet co' dau'
    mất 1 năm bạn àh !

Thời gian nằm viện thì chỉ khoảng 1 tuần thôi nhưng sau đó bạn cần phải có thời gian tập luyện để hồi phục hoàn toàn đấy bạn ạ !

nangmuathu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cam on bac sy, duoc vay chau bot' lo qua'. cam on manhcandy. manhcandy cho minh` hoi la` ban da~ di den' chuyen khoa xin tu van roi` ah? 1 nam la` thoi` gian tap luyen de phuc hoi ha ban? co' nghia la` 1 nam ko the hoc hanh, lam viec dc sao?

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Làm việc, học hành thì vẫn được chứ em !

Trích dẫn Gửi bởi nangmuathu Xem bài viết
    cam on bac sy, duoc vay chau bot' lo qua'. cam on manhcandy. manhcandy cho minh` hoi la` ban da~ di den' chuyen khoa xin tu van roi` ah? 1 nam la` thoi` gian tap luyen de phuc hoi ha ban? co' nghia la` 1 nam ko the hoc hanh, lam viec dc sao?
    nếu bạn đang đi học thì hãy đợi học xong thì làm cho đỡ vất vả. lúc đó bạn ngỉ ngơi cho thoải mái. và tập những bước đi từ từ ! và bạn hãy dùng unikey để viết tiếng việt có dấu nhé, đừng dùng vietkey.

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Sao mình nghe nói việc phẫu thuật này càng sớm càng tốt. Mà cũng tùy tình hình, mức độ vòng kiềng của mỗi người mà có thể phẫu thuật được hay không. Bạn phải đi khám tư vấn trước đã nhé !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối