Kết quả 1 đến 2 của 2
    pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Mẹo giúp bạn loại bỏ thuốc nhuộm tóc khỏi da

Đôi khi, sự bất cẩn của chúng ta sẽ gây tổn thương cho da khi tiếp xúc với hóa chất. Điển hình là trường hợp cần tẩy những vết thuốc không mong muốn sau một lần nhuộm tóc.

Những bí quyết để tẩy thuốc nhuộm tóc khỏi da sẽ cung cấp cho bạn những phương pháp tại nhà để loại bỏ vệt thuốc nhuộm bướng bỉnh và trả lại cho bạn làn da tươi sáng. Hãy làm theo những bước cơ bản sau đây và áp dụng mỗi lần bạn quyết định thay đổi màu tóc của mình.

Thuốc nhuộc tóc là một hỗn hợp chất có thể khiến bạn cảm thấy đau đầu nếu bỏ qua những giai đoạn cơ bản cũng như cách ngăn ngừa để bảo vệ da và tóc an toàn trước những tác động của thuốc nhuộm. Trong một vài trường hợp, bạn có thể gặp những hậu quả khôn lường nếu sử dụng những loại thuốc nhuộm kém chất lượng. Lúc đó, những sự cố không mong đợi sẽ dễ dàng xảy đến và khiến bạn phải đối mặt với những hoàn cảnh rắc rối. Dường như bạn không có cách nào để tẩy đi những nốt “không mời” trên làn da của mình. Nhưng không có gì phải lo lắng, có những cách rất dễ thực hiện để bạn nhanh chóng loại bỏ chúng. Những kiến thức này sẽ rất bổ ích trong việc giải quyết rắc rối của bạn. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý là phải thực hiện một cách nhanh chóng để tránh gây tổn thương cho da vì tác động của những hóa chất độc hại.

Alcohol

Một trong những phương pháp phổ biến nhất để tẩy đi những vết màu là dùng alcohol. Hóa chất này có khả năng làm tan những vết nhuộm tối màu đồng thời loại bỏ chúng khỏi bề mặt da. Hãy cho một vài giọt alcohol lên miếng bông tẩy trang và chà xát lên vùng da cần tẩy.

Đừng lo lắng nếu sau khi tẩy, da của bạn có ửng đỏ đôi chút. Đây là hệ quả tự nhiên của phương pháp tẩy rửa. Nếu kết quả không như ý bạn muốn ở lần đầu tiên, hãy lặp lại thêm vài lần cho đến khi da bạn đã sạch sẽ hoàn toàn.

Kem đánh răng

Bạn muốn thử một cách tẩy nhẹ nhàng và cổ điển hơn? Hãy dùng kem đánh răng. Những chuyên gia cho rằng kem đánh răng không có tác dụng loại bỏ triệt để như alcohol, nó có thể được dùng với những vết thuốc sáng màu hơn.

Hơn nữa, phương pháp này sẽ giúp bạn tránh khỏi sự kích ứng da. Bạn nên bôi kem lên bàn chải ướt và bắt đầu chà nhẹ lên vùng da dưới vòi nước ấm. Hãy thực hiện nhẹ nhàng để chắc rằng da của bạn sẽ không bị tổn thương.

Bột yến mạch

Đây là một phương pháp cổ truyền được những bà mẹ của chúng ta sử dụng để tẩy vết thuốc nhuộm. Tất cả những gì mà bạn cần chuẩn bị là bông tẩy trang và một ít bột yến mạch. Pha một vài giọt nước với một muỗng cà phê yến mạch và hòa đều. Dùng miếng bông tẩy trang nhúng vào hỗn hợp rồi thoa lên vùng da cần tẩy. Bột yến mạch là một trong những phương pháp tự nhiên hữu hiệu nhất có thể loại bỏ nhiều loại vết bẩn khác nhau trên làn da của chúng ta.

Dầu trẻ em

Dầu trẻ em cũng là một cách dễ thực hiện để tẩy thuốc nhuộm khỏi da. Mặc dù có thành phần nhẹ, nhưng dầu trẻ em lại có sức mạnh làm tan những công thức của sản phẩm nhuộm tóc. Bạn không cần thiết phải sử dụng những phương pháp tẩy rửa mạnh như dùng thuốc tẩy hay những thành phần hóa học khác khi mà bạn có thể sử dụng những cách nhẹ nhàng hơn mà vẫn hiệu quả. Trong phương pháp này, tất cả những gì bạn cần làm là cho vài giọt dầu trẻ em lên miếng bông tẩy trang và thoa lên vùng da bị dính thuốc. Bạn nên thoa dầu vào buổi tối trước khi đi ngủ, đến sáng ra bạn chỉ cần rửa sạch lại bằng nước ấm là đã có lại được làn da sạch sẽ.

theo becomegorgeous

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Sau này nhuộm tóc xong hết sợ rồi:x