Để đôi môi không xẩy ra thâm sạm thì bạn cần phải có cơ chế ẩm thực phù hợp, tránh sử dụng những loại sản phẩm có đựng nhiều chất kích cầu khiến môi bị thâm đen. Sau đây là các loại thực phẩm làm hồng & dưỡng ẩm môi mùa đông. vệ sinh lông mày sau khi phun
Dưa chuột

Dưa chuột sẽ hỗ trợ làm môi của mình sáng mịn và hồng đẹp tự nhiên.
Dưa chuột không chỉ có tác dụng dưỡng da mà nó còn có thể chữa trị chứng nẻ môi mãn tính cực kì hiệu suất cao. Nếu như bạn bị nẻ môi mãn tính hoặc nẻ môi nghiêm trọng, bạn chỉ cần cắt vài lát dưa chuột và chà nhẹ chúng lên môi để những tinh thể nước trong dưa chuột rất có khả năng thấm sâu vào làn môi của bạn. Để như vậy trong vòng 20 phút rồi rửa sạch môi lại bằng nước ấm, các bạn sẽ có một bờ môi mềm mịn và mượt mà & không hề nứt nẻ nữa. Chịu khó tiến hành Theo phong cách này vài lần từng ngày, bạn sẽ hỗ trợ làm môi của mình sáng mịn & hồng đẹp bỗng nhiên.

Cánh hoa hồng tươi

Cánh hoa hồng giúp dưỡng ẩm cho đôi môi khô nẻ trở nên mịn màng.
Hoa hồng được xem như là thần dược chăm sóc vẻ đẹp, trong số đó có cả hiệu quả phòng và chống nẻ môi. Cánh hoa hồng giúp dưỡng ẩm cho đôi môi khô nẻ đồng thời giúp làn môi thêm trẻ trung & hồng hào.

các gì bạn cần làm là chọn lựa các cánh hoa hồng thật tươi, rửa sạch và ngâm trong lượng sữa tươi vừa xâm xấp cánh hoa trong vòng 2 tiếng đồng hồ. Sau đó, bạn hãy dùng thìa miết nhẹ để cánh hoa hồng tan nhuyễn trong sữa chia thành hỗn hợp dẻo quánh. Bảo quản hỗn hợp trong lọ chai lọ thủy tinh kín ở nơi khô ráo để dùng dần. Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, bạn chỉ cần bôi một chút ít hỗn hợp này lên môi, môi các bạn sẽ đẹp & căng mịn tự nhiên như cánh hoa hồng, không còn khô nẻ nữa.
Đường

Thực phẩm đường để tẩy tế bào chết cho môi, giúp môi luôn mịn màng & mượt mà.
không ít người có thói quen tẩy tế bào chết cho da mặt và khung người nhưng lại bỏ lỡ đôi môi của mình. Nếu như khách hàng là 1 trong số đó, hãy đổi thay thỏi quen này bằng phương pháp sử dụng đường để tẩy tế bào chết cho môi, giúp môi luôn mịn màng & mềm mại.

bài viết sau :https://thucucclinics.com/phun-theu-...hoang-bao-lau/
chỉ cần trộn hai muỗng cà phê đường với một muỗng cà phê mật ong, các bạn sẽ có loại kem tẩy tế bào da chết tuyệt đối hoàn hảo mà lại an toàn và tin cậy cho đôi môi của mình. Bôi hỗn hợp lên môi, mát xa nhẹ nhàng & để trong vòng 5 phút, các bạn sẽ loại bỏ được các lớp tế bào chết cũng như những vảy da nứt nẻ bong tróc trên môi mình. Ở đầu cuối, bạn chỉ cần rủa sạch bằng nước ấm và bôi một ít dầu ô liu & ngắm nhìn làn môi xinh của họ mà thôi.
Mật ong
Nếu môi của bạn liên tiếp bị khô nẻ ở 2 bên thì đấy là do nhiều chủng loại vi khuẩn tạo ra. Mật ong là một chất kháng khuẩn tự nhiên & có thể được dùng để chữa khô môi. Mặc dù thế, bạn không hề thoa mật ong một cách tuỳ tiện.
Thoa mật ong lên môi và để môi khô sau 30 giây rồi ở đầu cuối thoa liên đới lớp mỡ lên. Sau 15 phút, dùng khăn ấm chùi rửa cho sạch mật ong & mỡ trên môi & bên góc miệng. Bạn sẽ thấy sự đổi thay đáng chú ý nếu khách hàng triển khai 2 lần/ ngày và liên tục trong 1 tuần. Hoặc bạn có thể thoa một lớp mật ong trước lúc đi ngủ cũng sẽ có chức năng hữu hiệu làm đôi môi khô có thể trở nên mềm mịn và mượt mà.
https://thucucclinics.com/phun-tan-b...tu-nhien-nhat/