Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Tư vấn giúp em !!

310708 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tư vấn giúp em !!

Cho em hỏi miệng bị méo do bẩm sinh có thể chữa trị bằng pp châm cứu không ? Em cũng không chắc là bẩm sinh nữa, tại nhìn hình lúc nhỏ thì không có, em cũng không có bị trúng gió hay bệnh gì khác, nói chung từ chụp hình thẻ đến chụp hình với bạn em rất khổ tâm, anh chị tư vấn dùm em cách điều trị với nhé. Thanks ạ !

Mr Phạm's Avatar
    Mr Phạm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chào bạn, thật khổ cho bạn vì chẳng ai mong muốn miệng mình méo bao giờ. Để chữa bệnh méo miệng của bạn thì cần phải xác định rõ nguyên nhân. Tuy nhiên, để chữa bệnh méo miệng nói chung hiện nay thì có ba cách sau:

A-Tinh :

Không ăn những thức ăn hàn lạnh như cam, yaourt, kem, nước đá, đậu xanh, khổ qua, dưa leo..cơ thể không đủ nhiệt để chuyển hóa, nên nước và đàm từ thức ăn biến thành bướu, những thức ăn loại này làn cho máu không lưu thông dễ dàng, làm các dây thần kinh bị tê liệt mất cảm giác, không biết đau, nên khó phục hồi.

Nếu đo áp huyết hai tay, hai bên trái phải không đều, và cả hai bên đều thấp, là cơ thể thiếu máu, cần phải uống thuốc bổ máu như B12 và thuốc bổ Calcium, ăn những thức ăn tạo máu, những chất cay, nóng, ấm như gừng, tiêu, ớt, cà ri…

Uống thuốc viên đông y như Đại Hoạt Lạc Đan, mỗi ngày uống 3 lần theo toa hướng dẫn, mục đích thông khí huyết trên mặt và trục phong hàn ở mặt, điều hòa khí âm dương trên mặt, khiến nửa bên liệt phục hồi lại cảm giác, hết bị tê.

May một túi vải nhỏ như cái gối, trong đựng gừng giã, bỏ vào trong microwave 1 phút, đắp lên má bị liệt, nằm nghiêng cho má đè lên túi gừng, cùng lúc tập ngáp 10 lần, rồi nghỉ, rồi ngáp lại lần nữa…làm cho cơ thần kinh mặt thư giãn, giúp mặt trở lại bình thường. Túi gừng nguội thì lại hâm nóng 1 phút bằng microwave rồi đắp tiếp. Đắp mỗi ngày nhiều lần chừng 2-3 tháng sẽ bình thường trở lại.

Có thể xoa rượu gừng mỗi ngày 3 lần, chà xát bên mặt liệt cho nóng, để kích thích thần kinh mặt.

B-Khí :

Tập 7 bài đầu khí công.

Day huyệt Hà Đồ Lạc Thư trên mặt. Day huyệt liệt mặt méo miệng.

Dùng kim thử tiểu đường châm nặn máu ở mặt vào những điểm không có cảm giác, hay châm vào những huyệt liệt mặt theo hình vẽ.

Tập bài Nạp Khí Trung Tiêu 5 lần rồi tập tiếp bài Kéo Ép Gồi Thở Ra Làm Mềm Bụng 200 lần sau mỗi bữa ăn 30 phút, giúp tăng khí huyết và thông khí huyết toàn thân.

Thử lại kết qủa điều trị, có 3 trường hợp :

Bớt 30% khi không nói chuyện, miệng ngay không méo.

Bớt 60% khi nói cười miệng không méo.

Bớt 100% khi ngáp, miệng không méo.

Như vậy, muốn chữa nhanh, có kết qủa 100%, cần phải vừa xoa hay bấm huyệt, hay đắp gừng đều phải tập ngáp nhiều lần, sẽ mau khỏi.

C-Thần :

Trươc khi đi ngủ 30 phút, nằm tập thở thiền ở Đan Điền Thần, giúp tăng hồng cầu, bổ máu, tăng áp huyết, giảm đau, an thần, ngủ ngon.

Chúc bạn mau lành bệnh

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếubẩm sinh thì không thể châm cứu mà khỏi được.Bạn nên đến chuyên khoa chỉnh hình để được khám và tư vấn kỹ hơn

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thật sự thì không thể biết được do nguyên nhân gì nếu bạn không đi khám.Nếu méo miệng rõ thì bạn nên đi khám để được tư vấn phẫu thuật tạo hình

310708 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Àh em hay tắm đêm, không biết có phải là nguyên nhân đó hong nữa Ở TPHCM thì em nên khám ở đâu ạ ?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có thể đến các bệnh viện lớn như ĐH Y dược chẳng hạn, tắm đêm có thể gây trúng gió lúc đó mới gây méo miệng còn của bạn là bẩm sinh rùi.

Cỏ lạ's Avatar
    Cỏ lạ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nên đến những chỗ uy tín khám đi bạn

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

méo miệng à, khó đấy, bạn thử đến các phòng thuốc y học cổ truyền xem sao