Kết quả 1 đến 4 của 4
    nguyenthihanoi5 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định chuyển nhà thành hưng Chủ tịch Kim Jong-un 24

chuyển nhà thành hưng Chủ tịch Kim Jong-un đang đi tàu tới Việt Nam

Hãng thông tấn trung ương Triều Tiên cho hay Kim Jong-un đang trên đường tới Việt Nam để tham dự hội nghị thượng đỉnh với Tổng thống Mỹ.

Đoàn tàu được cho là chở Kim Jong-un rời ga thành phố Đan Đông, Trung Quốc hôm 23/2. Ảnh: ReutersCaption]

KCNA hôm nay đưa tin Chủ tịch Triều Tiên Kim Jong-un đã khởi hành từ Ga Đường sắt Bình Nhưỡng đi Việt Nam vào chiều 23/2. Tháp tùng ông là Kim Yong Chol, cánh tay phải - nhà đàm phán chủ chốt trong các cuộc thảo luận với Mỹ, và Kim Yo Jong, em gái của nhà lãnh đạo. Không có thông tin gì về Đệ nhất phu nhân Ri Sol-ju trong danh sách của chuyến đi.

Hãng thông tấn xác nhận rằng Kim Jong-un sẽ có chuyến thăm hữu nghị chính thức Việt Nam theo lời mời của Chủ tịch nước Nguyễn Phú Trọng. Ông cũng sẽ tham dự hội nghị thượng đỉnh lần hai với Tổng thống Mỹ Donald Trump tại Việt Nam. Đây là lần đầu tiên truyền thông Triều Tiên đề cập đến sự kiện này.

"Các quan chức cấp cao của đảng, chính quyền và các cơ quan lực lượng vũ trang kính chúc ông Kim Jong-un thành công và quay trở về an toàn", hãng viết.

Trước đó, vào cuối ngày hôm qua, phóng viên AP ghi nhận một chuyến tàu màu vàng, xanh tương tự đoàn tàu từng được ông Kim sử dụng trước đây đã vượt qua biên giới Triều Tiên vào thành phố Đan Đông, Trung Quốc qua một cây cầu. Có thể mất hơn hai ngày để chuyến tàu vượt hàng nghìn km qua lãnh thổ Trung Quốc đến Việt Nam.

Đoàn tàu được cho là chở Kim Jong-un qua ga thành phố Đan Đông, Trung Quốc hôm 23/2. Ảnh: Reuters

NK News dẫn một nguồn tin giấu tên cho biết con tàu bọc thép chở lãnh đạo Triều Tiên băng qua cầu trên sông Áp Lục ở biên giới Trung- Triều vào thành phố Đan Đông khoảng 21h giờ địa phương (13h GMT).

Hãng thông tấn Tass của Nga cũng đưa tin Kim Jong-un rời thủ đô Bình Nhưỡng để đến Hà Nội vào 17h chiều qua. Đoàn tàu chở ông có thể dài tới 12 toa và khi đi qua cầu, đoàn tàu di chuyển với tốc độ khá chậm, không gây ra quá nhiều tiếng ồn. Các cửa sổ tàu đều được đóng kín nhưng vẫn có thể nhìn thấy ánh sáng hắt ra từ bên trong. Rất nhiều nhân viên an ninh Trung Quốc được điều động để cấm đường gần cây cầu và một khách sạn cạnh nhà ga Đan Đông.

Hội nghị thượng đỉnh Mỹ - Triều Tiên dự kiến diễn ra vào ngày 27 -28/2 tại Hà Nội.

Bộ Ngoại giao Việt Nam hôm qua thông báo Chủ tịch Triều Tiên Kim Jong-un sẽ thăm hữu nghị chính thức Việt Nam trong những ngày sắp tới theo lời mời của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Nguyễn Phú Trọng

chuyển nhà thành hưng Chuyện xảy ra gần một năm nhưng tôi cứ nghĩ mới hôm qua, không thể ngờ vợ tôi, người cùng làng xóm, quen nhau từ thuở chăn trâu cắt cỏ lại phản bội tôi khi vào công ty mới. Tôi 34 tuổi, vợ 30 tuổi, có 2 con trai gái đầy đủ, cuộc sống không thiếu gì. Đợt đi du lịch công ty vợ về, tôi thấy cô ấy có nhiều thay đổi và lạ lắm. Tôi biết vợ có nhắn tin chứ chưa ăn nằm gì với đồng nghiệp nên cố gắng chờ vợ về rồi hỏi xem sao, hy vọng suy nghĩ của mình sai. Đón vợ tại công ty, vợ bước xuống xe với nhiều quà, tôi không quan tâm. Đi được nửa đường, tôi hỏi và làm căng, vờ như biết hết chuyện rồi, vài câu tra hỏi vợ cũng không nói gì, tôi thử chiêu cuối cùng thì vợ nói đã ngủ với người đó 2 lần, một lần là trước khi đi du lịch. Tim tôi như vỡ tan từng mảnh mà vẫn cố bình tĩnh để không té xe.

Về nhà, có cả mẹ vợ ở đó, tôi xác định sẽ ly dị, đồng thời cho hàng xóm biết luôn bộ mặt thật của vợ. Hàng xóm chạy tới khá đông vì trước giờ nhà tôi được xem là hòa thuận, vợ chồng chẳng to tiếng bao giờ. Tôi cho vợ một tuần để thu dọn và ra khỏi nhà. 2 giờ sáng hôm sau, tôi nằm mà nước mắt cứ chảy, nghĩ thương con, không biết con sẽ như thế nào nếu không có mẹ ở bên. Mẹ vợ và vợ quỳ lạy, van xin tôi tha thứ một lần trong đời nhưng tôi không làm được. Tôi nằm ôm hai con đến gần 4 giờ sáng thì đứa thứ hai tỉnh dậy đi vệ sinh rồi hỏi mẹ đâu, thằng anh cũng tỉnh dậy theo, nói nhớ mẹ. 3 bố con ôm nhau khóc mà không dám khóc to. Tôi điện về quê, mẹ đẻ nói cho vợ một cơ hội để con có mẹ, tim tôi lại vỡ ra từng mảnh, chấp nhận hy sinh vì hai con nhưng trong lòng vẫn có cảm giác vợ không thay đổi. Tôi chẳng nghĩ nhiều nữa, nếu vợ còn một lần như thế, tôi sẽ giải quyết thật nhanh để không còn lần nào trái tim tan nát nữa.

chuyển nhà thành hưng Tôi yêu cô gái ấy từ lúc mới ra trường, lúc đó tôi 22 còn em 19, cả hai rất hạnh phúc trong mối tình này. Có điều tôi luôn cảm giác mình yêu em nhiều hơn. Chúng tôi đã quan hệ với nhau nhiều lần, khi mới yêu thật say đắm. Trải qua 4 năm yêu nhau, tôi tập trung cho sự nghiệp, em ra trường cũng vậy. Em làm ở một tập đoàn lớn, rồi có cảm tình với trưởng phòng, 31 tuổi, chưa vợ con, công việc ổn định, phong độ..., người ấy gần như hơn tôi tuyệt đối. Tôi đã dẫn em ra quán cà phê, nơi hai đứa từng hẹn hò để nói và trao đổi cho ra nhẽ. Em ân hận và quay lại. Tôi tha thứ cho điều đó vì biết hai người chỉ đi xem phim hai lần, chưa có gì quá giới hạn. Kể từ đó, chúng tôi quan hệ ít hơn, 2 tuần rồi một tháng, rồi 2 tháng một lần.

Tết vừa rồi, em về quê ăn tết, gia đình có chuyện. Em biết mẹ ngoại tình trong khi bố vẫn yêu mẹ và không hề biết chuyện. Em tâm sự, tôi thấy gánh nặng và áp lực khủng khiếp trên đôi vai em. Sau Tết, khi đi xem phim về em nói lời chia tay tôi vì hết yêu. Thế giới như sụp đổ, chưa bao giờ tôi thấy mọi thứ tồi tệ như vậy. Hôm sau tôi lấy lại bình tĩnh và hỏi em, em nói đã suy nghĩ một tháng về cuộc tình này: "Em ở bên vì thương anh, anh là người tốt, có điều em đã hết yêu, hoặc có thể nói là chưa từng yêu anh. Em không muốn giống như mẹ, người cố gắng trở thành người phụ nữ của gia đình theo chuẩn mực xã hội".

Tôi cảm nhận không phải em chưa từng yêu tôi, nếu thế thì tình cảm lúc trước chẳng thể chân thành được. Sự vô tâm của tôi là cơn gió kéo tình cảm của em bay xa và nguội lạnh, rồi em rung động trước người thứ ba. Biến cố gia đình là ngòi nổ để em nói lời chia tay. Tôi thực sự ân hận về sự vô tâm của mình, quên mất rằng em thật quan trọng. Tôi xin em một cơ hội, dù chỉ 1%. Tôi đang chờ và nhớ em lắm. Mong được các bạn cùng chia sẻ.

chuyển nhà thành hưng Tôi yêu cô gái ấy từ lúc mới ra trường, lúc đó tôi 22 còn em 19, cả hai rất hạnh phúc trong mối tình này. Có điều tôi luôn cảm giác mình yêu em nhiều hơn. Chúng tôi đã quan hệ với nhau nhiều lần, khi mới yêu thật say đắm. Trải qua 4 năm yêu nhau, tôi tập trung cho sự nghiệp, em ra trường cũng vậy. Em làm ở một tập đoàn lớn, rồi có cảm tình với trưởng phòng, 31 tuổi, chưa vợ con, công việc ổn định, phong độ..., người ấy gần như hơn tôi tuyệt đối. Tôi đã dẫn em ra quán cà phê, nơi hai đứa từng hẹn hò để nói và trao đổi cho ra nhẽ. Em ân hận và quay lại. Tôi tha thứ cho điều đó vì biết hai người chỉ đi xem phim hai lần, chưa có gì quá giới hạn. Kể từ đó, chúng tôi quan hệ ít hơn, 2 tuần rồi một tháng, rồi 2 tháng một lần.

Tết vừa rồi, em về quê ăn tết, gia đình có chuyện. Em biết mẹ ngoại tình trong khi bố vẫn yêu mẹ và không hề biết chuyện. Em tâm sự, tôi thấy gánh nặng và áp lực khủng khiếp trên đôi vai em. Sau Tết, khi đi xem phim về em nói lời chia tay tôi vì hết yêu. Thế giới như sụp đổ, chưa bao giờ tôi thấy mọi thứ tồi tệ như vậy. Hôm sau tôi lấy lại bình tĩnh và hỏi em, em nói đã suy nghĩ một tháng về cuộc tình này: "Em ở bên vì thương anh, anh là người tốt, có điều em đã hết yêu, hoặc có thể nói là chưa từng yêu anh. Em không muốn giống như mẹ, người cố gắng trở thành người phụ nữ của gia đình theo chuẩn mực xã hội".

Tôi cảm nhận không phải em chưa từng yêu tôi, nếu thế thì tình cảm lúc trước chẳng thể chân thành được. Sự vô tâm của tôi là cơn gió kéo tình cảm của em bay xa và nguội lạnh, rồi em rung động trước người thứ ba. Biến cố gia đình là ngòi nổ để em nói lời chia tay. Tôi thực sự ân hận về sự vô tâm của mình, quên mất rằng em thật quan trọng. Tôi xin em một cơ hội, dù chỉ 1%. Tôi đang chờ và nhớ em lắm. Mong được các bạn cùng chia sẻ.

Các Chủ đề tương tự

1. chuyển nhà thành hưng Người em gái tháp tùng Kim Jong
    Bởi nguyenthihanoi5 trong diễn đàn Cận Lâm Sàng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-02-2019, 04:47 PM
  2. chuyển nhà thành hưng Người em gái tháp tùng Kim Jong
    Bởi nguyenthihanoi5 trong diễn đàn Tư Vấn Cắm Implant
    Bài viết cuối: 24-02-2019, 04:46 PM
  3. chuyển nhà thành hưng Chủ tịch Kim Jong-un 24
    Bởi nguyenthihanoi5 trong diễn đàn Tư Vấn Cắm Implant