Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 46 đến 48 của 48
Like Tree2Likes

Chủ đề: Chia sẻ từ Chuyên gia - Thực tế đau lòng khi chữa bệnh về gan

Khinguoiloncodon_HP Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Mngt_2010 Xem bài viết
    Ba mình thường xuyên bị nổi mề đay, rất ngứa ngáy và khó chịu....những lúc ấy thì phải mua thuốc dị ứng và uống thuốc mới khỏi...không biết các mẹ có cách gì để giảm vấn đề này không hoặc có thuốc gì làm giảm vấn đề này, mong mọi người chỉ giúp em với
    Chào bạn,

Nếu bị yếu gan, không nên dùng những thức ăn như thịt bò, đồ biển (tôm, cua, cá...) sẽ dễ bị ngứa hoặc nổi mề đay
    Vì khi gan bị yếu không gạn lọc đúng mức những chất trong thức ăn dễ gây phản ứng cho cơ thể, thì những chất này khi đi vào trong máu sẽ làm cho da dễ bị ngứa, bị nổi mề đay, nổi mụn hoặc đôi khi bị lở miệng.

oootatooo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mọi người ơi, gan có vai trò rất quan trọng và là nội tàng lớn nhất trong cơ thể, máu phải được lọc qua gan trước khi tới bất cứ nơi nào khác trong cơ thể. Em muốn tìm hiểu những thực phẩm nào có lợi và có hại cho gan để phòng tránh, mọi người biết chỉ giúp em nhé!

Nguyenthanh_vn21 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Để bào vệ sức khỏe nói chung và gan nói riêng, ta cần tránh ăn các thức ăn nhiều gia vị, dầu, mỡ. Cần ăn nhiều các loại protein được nấu nhừ, bên cạnh đó cũng cần ăn các chất có sơ như cam, cà rốt, chuối, gạo lứt, đậu đỏ, các loại rau xanh...
    Người bị viêm gan cũng nên uống nhiều nước, đặc biệt nước cam, nước chanh vừa tăng lượng sinh tố, vừa tăng lượng nước của cơ thể. Tuyệt đối không được sử dụng rượu bia trong giai đoạn này dưới mọi hình thức vì chúng là các chất rất có hại cho tế bào gan.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Tag của Chủ đề này