Kết quả 1 đến 9 của 9
    SuperLove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tăng huyết áp, chân tay bị run

Bà tôi năm nay 75 tuổi, khi lên huyết áp thì thường hay bị run tay chân, xin hỏi bác sĩ làm cách nào để sơ cứu được trước khi đưa đi cấp cứu, bị bệnh như vây thì chế độ ăn uống như thế nào là hợp lý?
    Xin cám ơn BS

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

KHi Bn lên cơn tăng huyết áp thì việc duy nhất cần làm là gọi cấp cứu để có được người có chuyên môn xử lí phù hợp nhất. Người nhà cũng ko nên di chuyển bệnh nhân quá nhiều để tránh các vấn đề tai biến mạch máu não khi chấn động BN mạnh có thể gây xuất huyết não rất nguy hiểm.

hangnguyen0784 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

thanks....ý kiến góp ý có lí

opensource Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tăng huyết áp mà chân tay bị run có khi nào kết hợp nhiều bệnh cùng lúc không. Bà ngoại mình cũng bị tăng huyết áp nhưng không có hiện tượng run chân tay.

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Run tay chân có thể do bệnh lí khác phối hợp. Có thể do hạ đường huyết, thường gặp ở người già, trước đó dinh dưỡng kém !

luvlife's Avatar
    luvlife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

tăng huyết áp thường không có triệu chứng điển hình đâu bạn.
    vì vậy ngoài việc bị chóng mặt hoa mắt thì nếu có run chân tay thì bạn nên đưa bà đi kiểm tra nghe bạn,o tuổi này cũng hay mắc các bệnh như đái tháo đường chẳng hạn.
    nên kiểm trta cho chắc và mình có hướng giải quyết sớm bạn ạ.
    chuc bạn và gia đình bạn mạnh khỏe.................

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tốt nhất là nên có máy đo huyết áp sẵn trong nhà, thường xuyên ktra huyết áp, có sẵn thuốc...

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nói chung nếu đã có bệnh tăng huey16t áp thì nên uống thuốc mỗi ngày theo chỉ định của bs, kiểm tra huyết áp thường xuyên. nếu có vấn đề tăng huyết áp thì nên nhập cấp cứu ngay, đừng chần chừ mà nguy hiểm !

phungthaohp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thuốc ổn định huyết

Trích dẫn Gửi bởi SuperLove Xem bài viết
    Bà tôi năm nay 75 tuổi, khi lên huyết áp thì thường hay bị run tay chân, xin hỏi bác sĩ làm cách nào để sơ cứu được trước khi đưa đi cấp cứu, bị bệnh như vây thì chế độ ăn uống như thế nào là hợp lý?
    Xin cám ơn BS

Chào bạn! Bệnh huyết áp của bà bạn là bệnh rất nguy hiểm, nhất là vào mùa lạnh rất dễ xảy ra tai biến mạch máu não, vì vậy bạn cần phải chú ý theo dõi bệnh của bà, tốt nhất nên có máy đo huyết áp, chế độ ăn uống hợp lý. Hiện nay tôi thấy nhiều người bệnh huyết áp cao, tai biến mạch máu não, đột quỵ não thường hay dùng thuốc An Cung Ngưu Hoàng Hoàn Thường Thái Diên An để phòng ngừa hay cấp cứu bệnh, bạn thử tìm hiểu và mua cho bà dùng xem sao.