Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    kazuma12 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp mình tăng chiều cao

Mình năm nay 18 tuổi đến giờ vẫn còn thấp mình muốn tăng chiều cao phải làm thế nào các bác sĩ giúp với có mấy cách để tăng chiều cao

admin's Avatar
    admin bây giờ đang trực tuyến Administrator

Chào bạn!
    Đây là các phương pháp ít tốn kém, nếu bạn quyết tâm thì trong 1 năm bạn vẫn tăng được chừng 5 cm:
    - Kéo giãn khớp xương : Nâng yên xe đạp lên cao đến mức phải với, đáp xe mỗi ngày 90 phút.
    - Đeo tạ chân : mua ở cửa hàng thể thao. Đeo mỗi chân chừng 01 kg, nằm trên giường hoặc trên bàn để chân thõng xuống đất. Đeo tạ chân là kéo dài khớp mắt cá chân.
    - Tập xà đơn: Mỗi ngày kéo xà đơn 3 lần, mỗi lần 5 phút. Nhớ cột dây cao su vào cổ tay kẻo đau tay lắm đấy
    - Đi bơi ngày 1 giờ. Khi khớp xương được kéo giãn tối đa và liên tục, nó sẽ đẩy chiều cao của bạn tăng thêm.
    - Ăn uống để giúp xương dài ra : Bạn ăn những chất có chứa nhiều collagen như gân bò để tăng phần sụn đầu xương. Tiếp đến bạn ăn những chất chứa nhiều canxi, magné, kẽm như nghêu, sò, ốc hến, cá biển. Chúng là nguyên liệu tốt nhất tạo thành xương.
    - Phải ngủ đủ ít nhất 8 giờ vào ban đêm. Chỉ ban đêm hormon tăng trưởng mới họat động và kích thích sụn đầu xương cốt hóa làm xương dài ra. Ngủ đủ rất quan trọng. Một điều quan trọng không kém là không ăn ngọt vào buổi tối vì lượng đường cao sẽ làm tăng tiết Insulin. Insulin cao lại ức chế họat động của hormon tăng trưởng.
    Mong là bạn sẽ thành công. Thời gian gấp lắm, nhận được hướng dẫn này hy vọng bạn tiến hành ngay. Nếu bền bỉ tập luyện và ăn uống 1 năm liên tục bạn sẽ tăng lên thêm 5cm. (vietbao)

Thân mến

tiếp nhé :vào buổi sáng em thức dậy,đánh răng giửa mặt vào thấy mình cao lênh 1 tí nhưng đến chiếu thì nó giảm đi sao lại vậy

admin's Avatar

Chào bạn!
    Chiều cao của một người được gắn kết bởi chiều cao của 2 chân, của xương chậu, cảu 24 đốt cột sống và của đầu. Trong các bộ phận đó, chiều cao của cột sống có sự thay đổi giữa buổi sáng với buổi tối.
    Các đốt cột sống được gắn kết nhau bởi các đĩa đệm và dây chằng. Đĩa đệm là xương hình đĩa, nằm giữa các đốt sống, có tính đàn hồi cao. Sau một ngày đi lại và làm việc, do trọng lượng cơ thể dồn nén nhiều mà các đĩa đệm bị ép xuống, làm cho các đốt sống gần nhau hơn, do đó chiều cao của cột sống bị giảm. Vì vậy chiều cao của con người buổi tối sẽ thấp hơn.Sau một đêm nghỉ ngơi, chiều cao của mọi người sẽ trở lại bình thường.(yahoo)
    Thân mến!

thế có cách nào giữa nguyên chiều cao buổi sáng ko mà ko bị giảm ở buổi tối

anhleanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

dung đấy ạ
    có thể giữ nguyen chiều cao lcs sáng ko ạ
    em 16 tuoi cao 1m63
    nhưng em có bắp chân to maọi người bảo
    ko cao thêm nhiều nữa
    mọi người giúp em với
    em là boy

admin's Avatar

Chào bạn!
    Hiện nay vẫn chưa có cách nào như ý muốn của bạn đâu.Muốn tăng chiều cao,bạn hãy chơi thể thao,kết hợp voi chế độ dinh dưỡng hợp lý,bổ sung canxi nhé.
    Thân mến!

Trích dẫn Gửi bởi admin Xem bài viết
    Chào bạn!
    Hiện nay vẫn chưa có cách nào như ý muốn của bạn đâu.Muốn tăng chiều cao,bạn hãy chơi thể thao,kết hợp voi chế độ dinh dưỡng hợp lý,bổ sung canxi nhé.
    Thân mến!
    vậy adnim bổ sung thức ăn nào có canxi cho em biết với

admin's Avatar

Canxi có rất nhiều trong sữa nhưng nếu không thích, bạn có thể chọn cho mình những loại thực phẩm khác.

1. Sữa
    Một tách sữa không béo cung cấp cho cơ thể 306mg canxi với lượng calo thấp, bổ sung các vitamin và khoáng chất cần thiết như vitamin D giúp tăng sự hấp thụ canxi.

Sữa chua làm từ sữa không béo chứa 448mg canxi. Cùng với nước ép hoa quả tươi và một chút mật ong, bạn đã có một loại hỗn hợp dinh dưỡng lý tưởng cho những người muốn có thân hình thon thả và làn da mịn màng.
    Một tách sữa đậu nành có bổ sung canxi chứa khoảng 300mg canxi và 130calo. Nó cũng là loại thức uống ít béo, không có cholesterol rất có lợi cho sức khỏe của mọi người.

2. Phô-mai trắng

Một tách phô-mai trắng hớt một phần váng chứa khoảng 669mg canxi. Phô-mai trắng có lượng canxi nhiều hơn phô-mai làm từ sữa gạn kem hay sữa nguyên kem.

3. Đậu phụ

Đậu phụ rất dễ tiêu hóa mà lại cung cấp lượng prôtêin cao. Một nửa bát đậu phụ chắc chứa khoảng 253mg canxi và 88 calo.

Đậu phụ ít béo và không chứa cholesterol. Đậu phụ có vị lạt, nhưng có thể chế biến thành rất nhiều món ăn dễ hấp thụ và rất có lợi cho sức khỏe.

4. Các loại rau màu xanh sẫm

Các loại rau có lá màu xanh sẫm thường thấy như: rau muống, rau mồng tơi, cải xanh… Một bát rau sau khi được nấu chín cung cấp khoảng 41calo và 245mg canxi. Rau xanh còn cung cấp chất xơ và là thức ăn lý tưởng cho những người muốn giảm cân.

5. Cá mòi

Cá mòi cũng là thức ăn cung cấp cho bạn lượng canxi đáng kể. Một lon cá mòi đóng hộp chứa 191calo và 351mg canxi. Đây là loại thức ăn rất ngon miệng, thỉnh thoảng bạn nên có trong thực đơn gia đình.
    Cá hồi cũng là nguồn cung cấp canxi dồi dào.

6. Quả đậu đỗ

Các loại cây thuộc họ đậu là những thực phẩm giàu prôtêin,cacbonhydrat…và là nguồn cung cấp canxi chất lượng cao.Một bát quả đậu trắng nhỏ chứa khoảng 191 mg canxi và 307 calo. Đậu nành cũng là một lựa chọn tốt cung cấp canxi cho cơ thể.

7. Hạnh nhân

Một lượng khoảng 23 quả hạnh nhân cung cấp 70mg canxi và 164calo.Quả hạnh nhân không chứa cholesterol và ít béo nên là loại quả rất tốt cho sức khỏe của tim. Hạt vừng, quả óc chó…cũng cung cấp rất nhiều canxi.(internet)

cherry Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho con hỏi hiện nay trên thị trường có bán máy tăng chiều cao . Vậy máy có giúp tăng chiều cao thật ko ạ hay chỉ là quảng cáo.Cám ơn bác sĩ

admin's Avatar

Chào bạn!
    Đó chỉ là quảng cáo mà thôi,hiện nay ko có phương pháp nào giúp tăng chiều cao mà ko cần can thiệp của phẩu thuật. bạn chỉ có các duy nhất là chơi thể thao và chế độ dinh dưỡng hợp lý.
    Thân mến!

anhleanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bác sĩ
    nhưng em muốn hỏi
    bắp chân to thì có ảnh hưởng đến việc phát triển chiều cao ko ạ?
    bắp to níu và 2 đấu khớp làm cho xương dài ra khó hơn
    ví dụ như thế
    việc đi bộ nhiều có làm bắp chân to
    ảnh hưởng đến chiều cao ko ạ
    cảm ơn bác sĩ

admin's Avatar

Chào bạn!
    Để có thân hình cân đối và hoàn thiện, bạn nên năng tập thể dục thể thao, nhất là môn bơi lội, ăn uống đủ chất (theo 4 nhóm dinh dưỡng gồm đạm, đường, béo và sinh tố - rau trái) và sinh hoạt điều độ. Đừng lo lắng gì nhé.. Đi bộ sẽ làm cho bắp chân thon gọn lại đấy.
    Thân mến!

ldc5vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

không có máy tăng chiều cao nào hiệu quả bằng phương pháp tập luyện tự nhiên và ăn uống đúng cách, đủ chất
    Miếng dán hạ sốt nhanh Euro Cool
    [IMG]http://www.lecuongcorp.org/images/e_130_230_1.gif[/IMG]

Giá khuyến mại: 30 000 VNĐ/ Hộp/06 miếng
    Website: [URL="http://www.lecuongcorp.org"]www.lecuongcorp.org[/URL]
    Địa chỉ: 291 Cách Mạng Tháng 8 - Phường 12 - Quận 10 - HCM
    Tel: 08.62746864 - Fax : 08.38622304
    Hotline: 0987475588

admin's Avatar

câu trả lời rất hay fải ko nào ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối