Kết quả 1 đến 13 của 13
    DaiThienHa's Avatar
    DaiThienHa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Trẻ sơ sinh nằm nôi đưa có tốt ko bác sĩ?

Bác sĩ làm ơn cho tôi hỏi. Vợ tôi mới sinh cháu được 1 tuần. Bác gái đến thăm có mua tặng cháu một chiếc nôi đưa hãng joie có 2 chế độ rung nhẹ. Tôi đặt con nằm thử lên thì thấy cháu ngủ rất ngoan nhưng mẹ tôi nghe đâu bảo là trẻ ko nên nằm nôi có chế độ rung vì có thể ảnh hưởng đến não gì đó. Vậy bác sĩ giải thích giúp gia đình tôi được không? Rất cảm ơn bác sĩ!

Cocobay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cũng nghe mọi ng nói là k lên rung lắc các bé đâu.

Lam Giang's Avatar
    Lam Giang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sau khi sinh, trẻ hầu như ngủ suốt ngày trong tháng đầu tiên mà không cần ru hay làm bất cứ động tác gì khác.
    Khi bé đã được sáu đến tám tuần tuổi là lúc mẹ có thể dạy bé tự ngủ.
    Thời điểm này các dỗ bé ngủ rất quan trọng.
    Đây cũng là lúc bạn nên đặt bé vào nôi hay xuống giường khi bé buồn ngủ nhưng chỉ bật chế độ rung nhẹ cho đến khi bé ngủ thì tắt chế độ rung đi.

DaiThienHa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Lam Giang Xem bài viết
    Sau khi sinh, trẻ hầu như ngủ suốt ngày trong tháng đầu tiên mà không cần ru hay làm bất cứ động tác gì khác.
    Khi bé đã được sáu đến tám tuần tuổi là lúc mẹ có thể dạy bé tự ngủ.
    Thời điểm này các dỗ bé ngủ rất quan trọng.
    Đây cũng là lúc bạn nên đặt bé vào nôi hay xuống giường khi bé buồn ngủ nhưng chỉ bật chế độ rung nhẹ cho đến khi bé ngủ thì tắt chế độ rung đi.
    Vâng. Em cảm ơn bác. Như vậy là nếu em tắt chế độ rung đi thì con mới 1 tuần cũng vẫn có thể cho nằm nôi như nằm đệm bình thường đúng k bác. Cơ bản em thấy cái nôi này nó êm thật.

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu là nôi đưa của hãng Joie thi nó là thương hiệu của Anh quốc với các tiêu chuẩn an toàn cao rồi nên dù có họ thiết kế chế độ rung thì họ cũng sẽ nghiên cứu kỹ lưỡng để đảm bảo an toàn cho bé. Tốt nhất bạn nên gọi đến hãng để ng ta tư vấn cho.

xucxac's Avatar
    xucxac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chỉ nên để ở độ rung nhỏ nhẹ nhàng nhất.
    Đây là mức rung thích hợp nhất với trẻ sơ sinh bác nhé.

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em vừa vào cái web này https://joiebaby.com.vn/ của hãng mà bác bảo để coi mặt mũi cái nôi đó ra mần sao
    Sau 1 hồi nhìn ưng cái mẫu này quá trời
    Name:  69353603_508098513288979_7434751336140242944_n.jpg
Views: 29
Size:  20.6 KB

DaiThienHa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Nếu là nôi đưa của hãng Joie thi nó là thương hiệu của Anh quốc với các tiêu chuẩn an toàn cao rồi nên dù có họ thiết kế chế độ rung thì họ cũng sẽ nghiên cứu kỹ lưỡng để đảm bảo an toàn cho bé. Tốt nhất bạn nên gọi đến hãng để ng ta tư vấn cho.
    thì em nghe mẹ nói vậy nên cũng muốn xin ý kiến các bác cho yên tâm.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Người ta nói rung lắc là các thao tác quá mạnh, trong thời gian dài mới gây tổn thương não chứ cái nôi nó chỉ rung nhẹ tí tẹo thì sẽ k ảnh hưởng đâu bác.

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hic, Con của em lúc mới sinh ngủ hay bị giật mình nên khoảng nửa tháng sau sinh em cũng cho bé ngủ nôi đưa, thấy bé ngủ ngon hơn và ít giật mình hơn hẳn nhưng sau đó cũng hơi lo lo nên e tắt chế độ rung đi.

HiepSiAoDen's Avatar
    HiepSiAoDen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nói thật các bác chứ, phụ nữ có thêm các thiết bị thông minh như nôi điện thế này thấy đỡ vất vả, áp lực đi bao nhiêu. Con ngủ ngoan, ko quấy mẹ nên mẹ sẽ thảnh thơi hơn và có thời gian chăm sóc cho bản thân hơn ko thì có mà suốt ngày đầu bù tóc rối ấy.
    Nãy tham khảo hãng joie xem cái video này xúc động thật
    http://<a href="https://www.youtube....7cU5sBSxIs</a>

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em bé trong giai đoạn mấy tháng đầu đời ngủ hay bị giật mình là hiện tượng bình thường. Khi  thần kinh bé phát triển hơn, phản xạ này sẽ mất. Vì vậy, chị không nên lo lắng quá khi thấy bé giật mình khi ngủ. Việc nằm nôi điện lắc liên tục không gây ra những tổn thương nặng đến não (xuất huyết não, di chứng đến phát triển tâm thần vận động) như Hội chứng trẻ bị lắc (do rung lắc trẻ mạnh, đột ngột). Nhưng cũng chưa ai chứng minh được những cử động lắc liên tục kéo dài cả giờ đồng hồ, lặp đi lặp lại nhiều lần trong ngày, lặp đi lặp lại mỗi ngày và diễn ra trong thời  gian dài do nằm nôi/võng lắc liên tục không tác động đến sự phát triển của não. Ngoài ra, nếu chị để nôi lắc liên tục khi bé ngủ sẽ tập cho bé một thói quen xấu là chỉ ngủ khi được đung đưa. Do đó, nếu sử dụng nôi điện thì chị chỉ nên lắc nhẹ để ru bé ngủ, sau đó cài cho nôi đứng yên là tốt nhất.

yukeil Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    ho chi minh

Sắp có em bé đàu lòng nên cũng đang hóng cùng các mẹ ạ