Kết quả 1 đến 9 của 9
    hongkong85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định có nên uống Nữ Vương ?

Mình đang có thắc mắc rất muốn hỏi là mình đã kết hôn được 2 năm rồi mà vẫn chưa có em bé. Cách đây vài tháng mình có đi khám và được biết mình bị Viêm lộ tuyến CTC khoảng 1cm. Chu kỳ kinh của mình cũng ko đều nữa. Mình nghe nói đó có thể là nguyên nhân làm cho mình khó thụ thai. Vì vậy mình muốn đi chữa viêm lộ tuyến, nhưng ko biết chữa bằng cách nào hiệu quả, vì mình nghe nói đốt điện sẽ để lại sẹo, sau này dễ gây sanh non, và có thể tái phát lại. Nên mình đọc được bài báo có giới thiệu loại thuốc Nữ Vương, có tác dụng ngăn chặn viêm phần phụ cho phụ nữ, thuốc này giá rất cao (160 ngàn/hộp- uống được 7-8 ngày). Ko biết có ai đã sử dụng loại thuốc này chưa chỉ mình với. Xin Bác sĩ hãy cho mình lời khuyên chữa trị bệnh này như thế nào có hiệu quả nhất, để mình sớm có em bé. Mình đang rất lo lắng.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

- Khi đốt diệt tuyến ở cổ tử cung, nếu đốt quá sâu, cổ tử cung sẽ có sẹo xơ cứng, lỗ cổ tử cung bị chít hẹp, gây ứ đọng máu kinh, đau và có thể cản trở sự thụ thai. Đến khi chuyển dạ đẻ, sẹo xơ cứng ở cổ tử cung sau đốt có thể làm tử cung khó mở để đẩy thai ra ngoài. Lộ tuyến cổ tử cung (nhất là lộ tuyến viêm) có thể hạn chế thụ thai, gây vô sinh. Tuy nhiên nhiều trường hợp vô sinh kèm theo lộ tuyến đã có thai được sau khi đốt điện.

- Khi điều trị khỏi hoàn toàn bạn mới nên có baby để tránh trường hợp khi mang thai lại bị viêm nhiễm, khi đó bạn phải dùng thuốc thì không tốt cho bạn và thai nhi.

- Công dụng của Vương nữ là giúp tăng cường khả năng chống viêm, hỗ trợ các liệu pháp điều trị các chứng viêm phần phụ ở phụ nữ: viêm cổ tử cung, viêm đường tiết niệu, viêm âm đạo cấp và mãn tính. Ko pải là thuốc điều trị mà chỉ hỗ trợ.

Bạn nên tham vấn bác sĩ để có hướng điều trị thích hợp.

hongkong85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị có thể cho em biết đốt điện thì chỉ cần đốt 1 lần là xong hay phải làm nhiều lần, và giá tiền 1 lần đốt là bao nhiêu? em có thể đi khám và đốt vào thời gian nào của chu kỳ?
    Nếu em ko đốt thì còn biện pháp nào cho em điều trị bệnh này mà ko để lại sẹo ko? (em nghe nói nếu chưa có con thì ko nên đốt)

me can con Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

các chị ơi,cho em hỏi với.có chị nào biết phòng khám nào chuyên về vấn đề hiếm muộn ở Hà Nội k ạ.em lấy chồng được 5 tháng ùi mà chưa có baby,em đang rất mong có,nhưng lần trước đi khám,bác sĩ nói em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung.em đã uống thuốc và dùng cả thuốc đặt,giờ thì em muốn đi kiểm tra lại tất cả xem thế nào,có vấn đề gì nữa k.nhưng em k biết phòng khám nào ở Hà Nội chuyên về lĩnh vực đó cả,chị nào biết chỉ cho em với

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

bạn nên đi bệnh viện phụ sản trung ương ý

e cũng biết bệnh viện phụ sản nhưng em lại sợ lên trên đó họ k làm nhanh cho mình được,nên em đang định tìm phòng khám tư

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

chờ lâu 1 tí...nhưng đc cái an toàn và bảo đảm bạn à...tư nhân ko đc như mong muốn còn ko đảm bảo đâu

dạ.em cám ơn chị nhé

machupichu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định co ai jup minh voj

[QUOTE=hongkong85;67397]Chị có thể cho em biết đốt điện thì chỉ cần đốt 1 lần là xong hay phải làm nhiều lần, và giá tiền 1 lần đốt là bao nhiêu? em có thể đi khám và đốt vào thời gian nào của chu kỳ?
    Nếu em ko đốt thì còn biện pháp nào cho em điều trị bệnh này mà ko để lại sẹo ko?