Kết quả 1 đến 4 của 4
    minhthai8890 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Ăn trứng vịt nhiều có tốt không ?

Mỗi ngày mình thường ăn trứng vịt 1 quả vào mỗi buổi sáng. Mình đã ăn liên tục trong một tháng nay. Tôi nghe nói nó không tốt cho sức khỏe. Liệu điều này có đúng không. Xin mọi người tư vấn giúp mình. Hiện giờ mình đang rất lo lắng về sức khỏe. Tôi đang được chuẩn đoán là bị nhiểm Virus viêm gan B, liệu việc ăn trứng vịt như thế có tốt cho sức khỏe của mình không?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn minhthai8890! Tôi xin mạn phép trả lời cho bạn như sau:

Ăn trứng vịt thì hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến tình trạng nhiễm virus của bạn cả bạn cứ yên tâm nhé!

Thứ hai Tứng là một trong những thực phẩm có thành phần dinh dưỡng rất cân bằng với đủ các thành phần acid amin thiết yếu và tỷ lệ cực kì phù hợp cho con người giống như sữa vậy. Tuy nhiên mình khuyên bạn có ăn thì cũng ăn nên vừa phải do rằng bất cứ thứ gì nếu nhiều quá đề không tốt cả, đặc biệt trong trứng và lòng đỏ trứng có rất nhiều cholesterol không tốt cho sức khỏe tim mạch đâu bạn. Nhưng theo như bạn kể thì mỗi ngày bạn chỉ ăn một quả trứng thì cũng không sao đâu bạn.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn được nhiều sức khỏe!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có 1 nghiên cứu khoa học gần đây chỉ ra rằng 1 tuần với 1 người bình thường chỉ nên ăn khoảng 3 trái trứng ( hình như là trứng gà , không nghe nói đến trứng vịt ) .

Còn về người viêm gan cần tránh ăn các loại lòng đỏ của trứng do nó chứa nhiều cholesterol , ăn lòng trắng trứng không sao
    :47:

hiep0709 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Riêng với những người mắc bệnh về gan, mỡ máu, suy thận, huyết áp cao thì nên ăn ít trứng, vì lượng cholesterol hấp thụ từ lòng đỏ trứng sẽ là nguy cơ khiến tình trạng bệnh thêm nặng nề.
    ban co the tham khao tai Nên ăn bao nhiêu trứng mỗi ngày? - Sức khoẻ - Báo Quảng Ngãi