Kết quả 1 đến 15 của 15
    bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Những món ăn tốt cho bà bầu

Những món ăn tốt cho bà bầu trong thai kỳ, giúp thai nhi phát triển khỏe mạnh và giảm cảm giác mệt mỏi trong thai kỳ.

Những món ăn tốt cho bà bầu

Mang thai là một điều tuyệt vời, để giúp bà bầu bớt mệt mỏi, thai nhi khỏe mạnh thì có một thực đơn lành mạnh, bổ dưỡng là điều vô cùng quan trọng. Một số gợi ý dưới đây sẽ giúp bà bầu tăng khẩu vì, khỏe cả mẹ và bé.

Món ăn từ cá mòi - giàu DHA, tốt cho bà bầu

Cá mòi nói riêng cúng như những loại cá béo khác nói chung là nguồn thực phẩm giàu axit docosahexaenoic (DHA), rất quan trọng cho sự phát triển não bộ, hệ thần kinh trung ương của thai nhi. Loại cá này cũng ít có khả năng bị nhiễm thủy ngân hơn so với các loại cá khác và cũng rất giàu vitamin D.

Bà bầu được khuyên nên bổ sung từ 300-400gram cá mỗi tuần, bà bầu có thể chế biến thành các món rán, nướng, hấp sẽ rất ngon miệng.

Cháo cá chép tốt cho bà bầu

Với món cháo cá chép, bà bầu sẽ được bồi bổ khí huyết, lợi sữa. Ngoài ra đây cũng là món ăn giúp mẹ bầu chống lại mệt mỏi, giúp bé thông minh hơn sau này.

Chân giò hầm củ sen tốt cho bà bầu

Chân giò hầm củ sen giúp bà bầu thanh lọc chất độc cho cơ thể, lợi sữa sau khi sinh. Món ăn này có hương vị thanh mát.

Theo alobacsi.vn

benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đúng là những thực phẩm này rất tốt trong giai đoạn mang thai, e cũng đọc và tìm hiểu thấy DHA và EPA rất cần thiết để bé có thể phát triển trí não và võng mạc ngay từ trong bụng mẹ. Nhưng vì e không ăn được cá, nên e bổ sung sản phẩm GS Mamavit của công ty dược phẩm Delap phân phối ý ạ! Mừng là đi xét nghiệm thường xuyên, bác sỹ đều khen là các chỉ số của mẹ và bé đều đạt chuẩn.

minhchau1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

giai đoạn này cần nhất là bổ sung dha để con phát triển trí não. vậy mà mình lại ngén cá, cứ nge mùi cá là nôn thốc nôn tháo. may nhờ thời này còn có sữa bầu, mỗi ngày dùng 2 ly cũng đỡ lo con k đủ chất

mebebom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình thì may có mẹ chồng chu đáo. ngày nào bà cũng nấu sữa ngũ cốc nào hạnh nhân nào óc chó. mình cũng duy trì sữa bầu đều đều suốt thai kỳ để bổ sung folic và dha cho con nhờ vậy mà Bom nhà mình trộm vía hoạt bát lắm

LolaChang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mẹ nào có đang dùng enfa không ạ? em dùng frisomum nhưng vị khó uống quá, em cũng tiêu chảy nữa. em xin tí chia sẻ để đổi sữa chứ k uống được sợ con k đủ dha

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    mẹ nào có đang dùng enfa không ạ? em dùng frisomum nhưng vị khó uống quá, em cũng tiêu chảy nữa. em xin tí chia sẻ để đổi sữa chứ k uống được sợ con k đủ dha
    enfa vị thơm nhẹ dễ uống hơn nhé bạn. Sữa bầu uống ngán quá bạn có thể cho xay cùng sinh tố, dễ uống hơn nhiều đó. lúc trước bs cũng khuyên mình tầm 4 tháng trở đi cố gắng bổ sung thêm nhiều chất vì con đang phát triển cơ thể và não bộ cần rất nhiều dinh dưỡng

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ngoài sữa bầu ra thì em thấy mấy món bổ bổ nhiều chất như tổ yến tốt lắm đó

tinhyeucon160 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi phuonglinhhp Xem bài viết
    enfa vị thơm nhẹ dễ uống hơn nhé bạn. Sữa bầu uống ngán quá bạn có thể cho xay cùng sinh tố, dễ uống hơn nhiều đó. lúc trước bs cũng khuyên mình tầm 4 tháng trở đi cố gắng bổ sung thêm nhiều chất vì con đang phát triển cơ thể và não bộ cần rất nhiều dinh dưỡng
    Vị có ngọt lắm không thím, em sợ ngọt quá đến ngán luôn đi được.

tinhyeucon160 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi phuonglinhhp Xem bài viết
    Vị có ngọt lắm không thím, em sợ ngọt quá đến ngán luôn đi được.

quynhanh8439 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi minhchau1010 Xem bài viết
    giai đoạn này cần nhất là bổ sung dha để con phát triển trí não. vậy mà mình lại ngén cá, cứ nge mùi cá là nôn thốc nôn tháo. may nhờ thời này còn có sữa bầu, mỗi ngày dùng 2 ly cũng đỡ lo con k đủ chất
    May mà mình ăn được cá, ăn mạnh là đằng khác haha. Nhưng mà mẹ chồng vẫn khuyên uống sữa bầu để còn tăng cân, cung cấp chất dinh dưỡng cho con tốt hơn nữa.

candyngo1346 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

DHA tốt nhất nên bổ sung qua sữa bầu vì thực phẩm giờ chế biến dễ bị bay hơi mất chất lắm các mẹ

tinhyeucon606 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    Enfa thì vị nhẹ, thơm, không ngấy, uống dễ ghiền không gây cảm giác muốn ói hay nôn, em uống quài mà em ghiền luôn đó chị à. tiêu chảy thì mẹ phải xem lại liền đi, thường là do dư lượng canxi trong sữa

candyngo1346 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cũng tùy vào giai đoạn nào nữa như 3 tháng đầu nhu cầu năng lượng chưa cao nên thực đơn không cần thay đổi nhiều. Cứ ăn như người bình thường. Càng về sau thì ăn nhiều hơn vì phải ăn cho con nữa. Rồi uống thêm sữa bầu, bổ sung vitamin nữa là chuẩn

hongphuoc.tran.921 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ăn gì mà mình thích ấy, miễn là đừng ăn vặt, uống các chất kích thích, các món gây sẩy thai. Còn lại thích gì cứ ăn thôi. Ăn chậm nhai kỹ để cơ thể hấp thụ tốt nhất

nhungmdo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nói gì thì nói, chuyện uống thêm sữa bầu là rất quan trọng vì đâu phải ăn gì mình cũng hấp thụ dc hết chưa kể lúc chế biến biết đâu chẳng giữ lại được chất gì. Chỉ có pha sữa xong uống luôn mới đẩy hết chất dinh dưỡng vào trong người.