Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 46
Like Tree68Likes

Chủ đề: Làm thế nào để tăng sức đề kháng cho bà bầu?

benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Làm thế nào để tăng sức đề kháng cho bà bầu?

Nói dại các mẹ ạ. Bình thường em hay ốm vặt, hắt hơi sổ mũi mà trong thai kỳ ốm thì nguy hiểm lắm vì e thấy nhiều trường hợp do mẹ cúm, ốm mà con bị dị tật nên giờ em tâm lý quá. Chị em nào giàu kinh nghiệm có cao kiến gì giúp e với ạ? Có cách nào để e chuẩn bị ngay từ bây giờ để lúc mang bầu mà sức đề kháng tốt không ốm đau gì để ảnh hưởng đến con k ạ?

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

E không có kinh nghiệm trong mảng này, nhưng mà thấy bảo là khi có bầu, sức đề kháng của mẹ yếu hơn đó. Mn bây giờ sức đề kháng đã kém rồi thì đúng là phải tăng sức đề kháng trước rồi mới nên có bầu.
    minigame and benhkhongso like this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

DaiThienHa's Avatar
    DaiThienHa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nếu mà hay ốm vặt như vậy thì nên đi tiêm phòng trước khi mang thai nhé! Các mũi cần tiêm: sởi - quai bị - rubella, thủy đậu, cúm và nhớ tẩy giun nữa. Như vậy, đến khi có bầu sẽ yên tâm hơn đó ạ!
    Duocvna and benhkhongso like this.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi DaiThienHa Xem bài viết
    Nếu mà hay ốm vặt như vậy thì nên đi tiêm phòng trước khi mang thai nhé! Các mũi cần tiêm: sởi - quai bị - rubella, thủy đậu, cúm và nhớ tẩy giun nữa. Như vậy, đến khi có bầu sẽ yên tâm hơn đó ạ!
    Nếu đã xác định mang bầu thì việc tiêm phòng trước khi mang thai là rất quan trọng và 1 điều nữa cần thiết để đảm bảo dinh dưỡng và sức khỏe cho cả mẹ và bé là mẹ chủ Top cần phải uống sản phẩm bổ sung dành cho mẹ bầu trước khi có thai khoảng 2-3 tháng nhé! Bạn có thể tham khảo một số sản phẩm bổ sung như: Sữa non Mỹ Colosence, Mamavit, procare...
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

benhkhongso's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Nếu đã xác định mang bầu thì việc tiêm phòng trước khi mang thai là rất quan trọng và 1 điều nữa cần thiết để đảm bảo dinh dưỡng và sức khỏe cho cả mẹ và bé là mẹ chủ Top cần phải uống sản phẩm bổ sung dành cho mẹ bầu trước khi có thai khoảng 2-3 tháng nhé! Bạn có thể tham khảo một số sản phẩm bổ sung như: Sữa non Mỹ Colosence, Mamavit, procare...
    Vâng ạ! E cũng đang tiêm vacxin rồi, còn 1 mũi nhắc lại nữa, sau đó kiêng 3 tháng thì e mới tính có bầu. E thì ăn uống được nên không sợ là thiếu dinh dưỡng, chỉ có mỗi là sức đề kháng kém thôi mà e thấy thường thì có bầu khoảng 3 tháng mọi người mới bắt đầu uống sản phẩm bổ sung đúng không ạ?
    Duocvna likes this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thực đơn bây giờ giảm tinh bột, đồ chiên rán, nhiều mỡ, bổ sung nhiều rau xanh và hoa quả (vì những thực phẩm này chứa nhiều vitamin). Như vậy cũng sẽ giúp tăng cường sức đề kháng hơn nhé!
    benhkhongso likes this.

Duocvna's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi benhkhongso Xem bài viết
    Vâng ạ! E cũng đang tiêm vacxin rồi, còn 1 mũi nhắc lại nữa, sau đó kiêng 3 tháng thì e mới tính có bầu. E thì ăn uống được nên không sợ là thiếu dinh dưỡng, chỉ có mỗi là sức đề kháng kém thôi mà e thấy thường thì có bầu khoảng 3 tháng mọi người mới bắt đầu uống sản phẩm bổ sung đúng không ạ?
    Bạn ăn uống được, nhưng sức đề kháng vẫn kém thì chứng tỏ khả năng hấp thụ dinh dưỡng của bạn không được tốt. Nên việc bổ sung trước khi mang thai là rất cần thiết, chưa kể khi uống các sản phẩm bổ sung dành riêng cho bà bầu còn giúp tăng khả năng thụ thai, giảm ốm nghén và những phòng tránh những bệnh lý thường gặp trong thai kỳ.
    benhkhongso likes this.
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

E cũng uống sản phẩm sữa non Mỹ Colosence này đó ạ! E uống trước khi có bầu 3 tháng cho nó chắc cú Mà thả cái 2 vạch đỏ chót luôn (không ngờ mình nhạy thế) Có bầu chẳng nghén chẳng ngẩm gì, ăn với ngủ thì khỏi phải bàn Trộm vía đến khi sinh tăng đúng chuẩn 13kg, bé Xoài 3,5kg, mẹ về luôn mức kg khi chưa có em bé mới tuyệt vời ông mặt trời chứ

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Gì mà chưa có bầu đã tâm lý như vậy thì làm sao mà có baby được đây Ăn uống thực phầm giàu vitamin kết hợp với luyện tập thể thao nữa. Đặc biệt là yoga nhé! Tập yoga rất tốt cho cơ thể đó ạ.
    Xedap and benhkhongso like this.

tieuthao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

việc ăn uống cần đủ chất, tránh những nơi có thể nhiễm các bệnh thông thường như cảm cúm, sởi, thủy đậu .... Ngoài ra việc bổ sung các chất cần thiết cho sự phát triển của cả mẹ và bé là cần thiết c ah. Nếu có thể chị nghiên cứu uống tảo xoắn tươi nguyên chất do VN sản xuất cũng rất tốt.
    benhkhongso likes this.

benhkhongso's Avatar

Bạn ăn uống được, nhưng sức đề kháng vẫn kém thì chứng tỏ khả năng hấp thụ dinh dưỡng của bạn không được tốt. Nên việc bổ sung trước khi mang thai là rất cần thiết, chưa kể khi uống các sản phẩm bổ sung dành riêng cho bà bầu còn giúp tăng khả năng thụ thai, giảm ốm nghén và những phòng tránh những bệnh lý thường gặp trong thai kỳ.
    Thế tức là như mn nói thì bây giờ e cần phải uống bổ sung luôn đúng không ạ? E cứ tưởng là uống sản phẩm bổ sung chỉ có tác dụng tăng cường dinh dưỡng thôi, hóa ra còn giúp phòng tránh được những bệnh lý thường gặp trong thai kỳ nữa ạ?
    Duocvna likes this.

benhkhongso's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi khoelatre Xem bài viết
    E cũng uống sản phẩm sữa non Mỹ Colosence này đó ạ! E uống trước khi có bầu 3 tháng cho nó chắc cú Mà thả cái 2 vạch đỏ chót luôn (không ngờ mình nhạy thế) Có bầu chẳng nghén chẳng ngẩm gì, ăn với ngủ thì khỏi phải bàn Trộm vía đến khi sinh tăng đúng chuẩn 13kg, bé Xoài 3,5kg, mẹ về luôn mức kg khi chưa có em bé mới tuyệt vời ông mặt trời chứ
    Bạn uống bổ sung từ trước khi có bầu cả 3 tháng cơ ạ? E bình thường cũng đã mũm mĩm sẵn rồi Không biết là uống sữa non Colosence thì liệu có duy trì tốt cân nặng mà chỉ vào e bé như mn không? Vì chị gái e cũng tạng người như em, có bầu tăng hẳn 20kg Mà uống như mn thì sức đề kháng thế nào ạ?
    khoelatre likes this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

À bạn ơi! Mình thấy nói là dùng tỏi giúp tăng sức đề kháng rất tốt đó, bạn nên thêm gia vị tỏi vào bữa ăn hàng ngày để phòng tránh nhé!

Duocvna's Avatar

Thế tức là như mn nói thì bây giờ e cần phải uống bổ sung luôn đúng không ạ? E cứ tưởng là uống sản phẩm bổ sung chỉ có tác dụng tăng cường dinh dưỡng thôi, hóa ra còn giúp phòng tránh được những bệnh lý thường gặp trong thai kỳ nữa ạ?
    Đúng rồi bạn nhé! Bạn cứ tính trước khi có bầu mình bổ sung trước khoảng 2-3 tháng là vừa nhé! Vì trong những sản phẩm bổ sung này có chứa những dưỡng chất mà trong thực phẩm mình ăn sẽ không hấp thụ được hoặc là khó hấp thụ nhé! Đặc biệt là sức đề kháng yếu như bạn thì việc bổ sung thêm là rất cần thiết. Khi có bầu sức đề kháng của mẹ sẽ kém hơn, nếu không giữ cẩn thận sẽ rất dễ lây bệnh và ảnh hưởng đến em bé nhé!
    benhkhongso likes this.

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn uống bổ sung từ trước khi có bầu cả 3 tháng cơ ạ? E bình thường cũng đã mũm mĩm sẵn rồi Không biết là uống sữa non Colosence thì liệu có duy trì tốt cân nặng mà chỉ vào e bé như mn không? Vì chị gái e cũng tạng người như em, có bầu tăng hẳn 20kg Mà uống như mn thì sức đề kháng thế nào ạ?
    Nếu mà cứ như em thì vào mẹ ít và vào bé yêu là nhiều mn nhé! Còn nếu mn thì e cũng không có rõ, mà như mn nói nghén ngẩm như vậy thì làm sao mà lên kg được. E có link về sản phẩm sữa non đây, mn thử tìm hiểu xem sao nhé!
    https://vn.colosence.com/san-pham/co...eding-support/
    benhkhongso likes this.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:02 PM