Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 44
Like Tree33Likes

Chủ đề: GS Mamavit + DHA bổ sung cho mẹ bầu có đảm bảo không?

meoluoi2512's Avatar
    meoluoi2512 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định GS Mamavit + DHA bổ sung cho mẹ bầu có đảm bảo không?

E chưa có baby đâu ạ! 2 vc đang kế hoạch đợi mấy tháng nữa mới thả cửa để săn Cún Vàng, e thuộc thành phần kén ăn, nên sợ là dinh dưỡng không đảm bảo khi có baby nên đang xem xét việc bổ sung thêm vitamin tổng hợp. Mấy hôm nay lọ mọ hỏi kinh nghiệm bác Google thì e thấy có sản phẩm GS Mamavit Prefolin + DHA này của CH Séc, nhiều DHA nhất, lại có công thức duy nhất cho chứa inositol mà các sản phẩm khác không có. Nhưng nói thật là e cũng không hiểu về thành phần này lắm! Nên muốn lên đây tham khảo, nhờ bác sĩ tư vấn ạ!

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Còn mấy tháng mới thả cửa mà đã lo cái vấn đề bổ sung dinh dưỡng sớm thế mn ơi? ) Cứ từ từ đến lúc nào có bầu hoặc trước 1 tháng thì tính toán là vừa.
    HuyenCa and meoluoi2512 like this.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Còn mấy tháng mới thả cửa mà đã lo cái vấn đề bổ sung dinh dưỡng sớm thế mn ơi? ) Cứ từ từ đến lúc nào có bầu hoặc trước 1 tháng thì tính toán là vừa.
    Mn chắc chưa có kinh nghiệm có baby đúng không? Việc bổ sung dinh dưỡng cần thiết để đảm bảo sức khỏe trước khi mang thai là cần thiết mà. Trong khi bạn chủ Top còn là người kén ăn nữa, làm sao mà chủ quan được!
    meoluoi2512 likes this.

Mai Anh Nguyet's Avatar
    Mai Anh Nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đang bổ sung Mamavit đây! Mình được 8 tháng rồi, sắp đến ngày đón con yêu rồi đó Trộm vía e đi khám bác sỹ đều khen các chỉ số của baby vượt chuẩn so với tuổi thai bình thường đó ạ!
    meoluoi2512 likes this.

meoluoi2512's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Mai Anh Nguyet Xem bài viết
    Mình cũng đang bổ sung Mamavit đây! Mình được 8 tháng rồi, sắp đến ngày đón con yêu rồi đó Trộm vía e đi khám bác sỹ đều khen các chỉ số của baby vượt chuẩn so với tuổi thai bình thường đó ạ!
    Thế mn có hiểu về tác dụng của các thành phẩn tiêu biểu có trong Mamavit không ạ? Như DHA/EPA giúp phát triển trí não và võng mạc ngay từ trong bụng mẹ thì e hiểu rồi. Nhưng còn inositol thì e chưa nghe bao giờ nên cũng không rõ lắm! Mn biết thì tư vấn giúp e với ạ!
    Mai Anh Nguyet likes this.

Mai Anh Nguyet's Avatar
    Mai Anh Nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi meoluoi2512 Xem bài viết
    Thế mn có hiểu về tác dụng của các thành phẩn tiêu biểu có trong Mamavit không ạ? Như DHA/EPA giúp phát triển trí não và võng mạc ngay từ trong bụng mẹ thì e hiểu rồi. Nhưng còn inositol thì e chưa nghe bao giờ nên cũng không rõ lắm! Mn biết thì tư vấn giúp e với ạ!
    E là được cô e ở bên Séc gửi về cho sử dụng đó chứ. Cô e bảo đây là sản phẩm bổ sung cho bà bầu số 1 của Séc được Viện chăm sóc sức khỏe bà mẹ và trẻ em Praha hợp tác và phát triển nên được tin dùng ở đó lắm! Nên e mới yên tâm sử dụng chứ e cũng không có rõ về inositol này lắm!
    meoluoi2512 likes this.

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thế mn chuẩn bị mang bầu thì đã tiêm phòng đầy đủ chưa ạ? Ăn uống kén ăn, sức đề kháng thường kém, khi có bầu sức đề kháng sẽ càng yếu hơn đó nhé! Nên việc tiêm phòng những mũi như: sởi-quai bị- rubella, thủy đậu, cúm...là rất cần thiết đó ạ!
    meoluoi2512 likes this.

meoluoi2512's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky119 Xem bài viết
    Thế mn chuẩn bị mang bầu thì đã tiêm phòng đầy đủ chưa ạ? Ăn uống kén ăn, sức đề kháng thường kém, khi có bầu sức đề kháng sẽ càng yếu hơn đó nhé! Nên việc tiêm phòng những mũi như: sởi-quai bị- rubella, thủy đậu, cúm...là rất cần thiết đó ạ!
    E cảm ơn mn đã chia sẻ nhé! E tiêm phòng rồi mn ạ! Bác sỹ có tư vấn là kiêng 3 tháng thì mới có em bé. Thì e định là 1 tháng nữa là e uống bổ sung vitamin rồi 2 tháng sau sẽ thả cửa là vừa ạ! Như thế hợp lý rồi đó mn nhỉ?

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào bạn! Inositol mà bạn hỏi là dưỡng chất giúp: tăng khả năng thụ thai, phòng ngừa đái tháo đường thai kỳ, giảm trầm cảm sau sinh, giảm nguy cơ tiền sản giật, bệnh lý tim mạch…bạn nhé! Nếu như trong thành phần Mamavit mà bạn hỏi có chứa inositol thì bạn có thể yên tâm sử dụng được ạ!
    meoluoi2512 likes this.
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

tamsao's Avatar
    tamsao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có bầu mà còn kén ăn thì khổ lắm! Như chị em, đã kén ăn đến lúc ốm nghén đến thở thôi cũng mệt, vì ăn j cũng ói, có ăn uống được j đâu mà lấy sức. Thế mà hay nhé! Hết 3 tháng là ăn được ngủ được, con sinh ra được 3,5kg đấy ạ! Trộm vía lắm, cứ tưởng mẹ nghén ngẩm như thế là con còi cơ.
    Connhangheo09 and meoluoi2512 like this.

Connhangheo09's Avatar
    Connhangheo09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tamsao Xem bài viết
    Có bầu mà còn kén ăn thì khổ lắm! Như chị em, đã kén ăn đến lúc ốm nghén đến thở thôi cũng mệt, vì ăn j cũng ói, có ăn uống được j đâu mà lấy sức. Thế mà hay nhé! Hết 3 tháng là ăn được ngủ được, con sinh ra được 3,5kg đấy ạ! Trộm vía lắm, cứ tưởng mẹ nghén ngẩm như thế là con còi cơ.
    E uống Mamavit từ trước khi có bầu, không biết là do cơ địa hay là do Mamavit mà trộm vía không nghén ngẩm gì Nhìn thấy mọi người nghén ngẩm cũng thấy sợ. À mẹ chủ Top mà có muốn sử dụng Mamavit thì vô website này tìm hiểu cho kĩ sử dụng cho yên tâm nè:
    Mamavit - Mẹ thông thái cho con khởi đầu vượt trội
    meoluoi2512 likes this.

meoluoi2512's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Chào bạn! Inositol mà bạn hỏi là dưỡng chất giúp: tăng khả năng thụ thai, phòng ngừa đái tháo đường thai kỳ, giảm trầm cảm sau sinh, giảm nguy cơ tiền sản giật, bệnh lý tim mạch…bạn nhé! Nếu như trong thành phần Mamavit mà bạn hỏi có chứa inositol thì bạn có thể yên tâm sử dụng được ạ!
    E thấy các sản phẩm khác không có dưỡng chất inositol này đâu ạ! cảm ơn mn đã chia sẻ. Như vậy e cũng yên tâm về sản phẩm này hơn, để e tham khảo thêm kinh nghiệm của các mẹ khác đã sử dụng sản phẩm nếu có bổ sung thì cũng yên tâm.
    Duocvna likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chẳng phải bổ sung gì, cứ làm hộp sữa bầu, bổ sung ngày 2 cốc là ngon lành cành đào nhé!
    DaiThienHa likes this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

DaiThienHa's Avatar
    DaiThienHa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi tamthat Xem bài viết
    Chẳng phải bổ sung gì, cứ làm hộp sữa bầu, bổ sung ngày 2 cốc là ngon lành cành đào nhé!
    Sữa bầu bổ sung chỉ là một phần thôi Vì mn để ý mà xem, hàm lượng trong sữa bầu thấp lắm, nếu bổ sung mỗi sữa bầu e nghĩ là không đủ dinh dưỡng đâu. Trong khi bạn chủ Top còn thuộc thành phần kén ăn, chưa chắc đã uống nối, như e dễ ăn uống mà còn thấy khó uống nữa là.
    tamthat likes this.

hoasimt's Avatar
    hoasimt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nếu muốn cẩn thận đảm bảo sức khỏe mẹ và bé trước khi mang thai bạn có thể đi khám sức khỏe tổng thể, tham gia một lớp tiền sản. Xong rồi bác sỹ hướng dẫn bổ sung thêm sản phẩm gì thì mình cứ theo đơn của bác sỹ là chuẩn nhất đấy.
    DaiThienHa likes this.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 05:54 PM
  2. Bổ sung những tuyệt chiêu khiến nàng ngất ngây sung sướng
    Bởi Bụi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 09:25 AM