Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 25
Like Tree1Likes

Chủ đề: Có thai ăn thịt mỡ con thông minh hả các mẹ???

keochanh's Avatar
    keochanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Có thai ăn thịt mỡ con thông minh hả các mẹ???

Hiện em đang mang thai ở tháng thứ 4, em đang học hỏi kinh nghiệm để nuôi con và dạy con cho khéo đây.
    Em không nghén nên ăn được các món bồi bổ cho thai nhi, nhưng chỉ không ăn được mỡ. Không ăn được từ khi còn nhỏ cơ. Ăn vào là nôn ọe ra ngay. Nhưng có người lại bảo ăn mỡ tốt cho thai nhi và con rất thông minh. Đúng không các bà mẹ có kinh nghiệm? Tiện đây giúp em liệt kê mấy món bồi bổ cho bà bầu luôn.
    Cảm ơn các mẹ.
    pegau likes this.
    Gà đẻ ra trứng... hay trứng nở ra gà

jodiepham2204's Avatar
    jodiepham2204 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em thì không biết là ăn mỡ có tốt cho trẻ hay không nhưng theo em nhận thấy chị mà để tình hình này kéo dài thì chị sẽ được gặp người nổi tiếng mang tên là Tào Tháo 24/7
    Sức khỏe là kim cương ^^

brian0's Avatar
    brian0 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em thì không biết có tốt không, nhưng em thấy ăn thịt mỡ rất là khó tiêu, mà cái này thì không tốt cho sức khỏe mình đâu, với lại e cũng chưa nghe ai nói ăn thịt mỡ tốt, hồi em có thai, cũng ít khi đụng đến thịt mỡ, vì ngấy lắm!

tiny07's Avatar
    tiny07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hic... lần đầu em cũng nghe nói đến việc ăn thịt mỡ giúp con thành thần đồng đấy ạ. Trước giờ em chỉ thấy bà bầu ăn trứng đà điểu, ăn bí đỏ, óc heo, đu đủ... (gì nữa thì hiện tại em chưa kịp nhớ ra) để giúp thai nhi phát triển trí não thôi hic

kyo2907's Avatar
    kyo2907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tiny07 Xem bài viết
    Hic... lần đầu em cũng nghe nói đến việc ăn thịt mỡ giúp con thành thần đồng đấy ạ. Trước giờ em chỉ thấy bà bầu ăn trứng đà điểu, ăn bí đỏ, óc heo, đu đủ... (gì nữa thì hiện tại em chưa kịp nhớ ra) để giúp thai nhi phát triển trí não thôi hic
    Em cũng nghe nói ăn bí rợ thì giúp não phát triển thôi chứ chưa nghe ăn mỡ bao giờ, sao mẹ không ăn thử dầu cá xem có tốt không? Em thấy giờ bà mẹ mang thai nào cũng ăn dầu cá để cung cấp thêm dinh dưỡng.

Mẹ có kế hoạch cho tương lai của bé chưa? Em thì có từ trước khi mang thai bé, em bàn với anh xã là khi có thêm thành viên mới thì có rất nhiều thứ phải chuẩn bị, mà tiền nong thì em cũng chuẩn bị từ trước là gửi ở ngân hàng, ai ngờ khi gửi gặp chương trình khuyến mãi "Xuân phát lộc vàng" của ngân hàng OCB và đợt bốc thăm vừa qua em trúng được 1 thẻ ATM 1 triệu, mừng ghê. Em đang tính ngắm giải đặc biệt nhưng 20/4 mới biết kết quả bốc thăm lần 2 nữa, còn mẹ thì tính sao?
    Lần sửa cuối bởi kyo2907, ngày 27-03-2013 lúc 04:15 PM.
    Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.....

pegau's Avatar
    pegau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi keochanh Xem bài viết
    Hiện em đang mang thai ở tháng thứ 4, em đang học hỏi kinh nghiệm để nuôi con và dạy con cho khéo đây.
    Em không nghén nên ăn được các món bồi bổ cho thai nhi, nhưng chỉ không ăn được mỡ. Không ăn được từ khi còn nhỏ cơ. Ăn vào là nôn ọe ra ngay. Nhưng có người lại bảo ăn mỡ tốt cho thai nhi và con rất thông minh. Đúng không các bà mẹ có kinh nghiệm? Tiện đây giúp em liệt kê mấy món bồi bổ cho bà bầu luôn.
    Cảm ơn các mẹ.
    Cái này nghe lạ quá mẹ nó ạ. Hồi lúc mang thai gấu, em cứ theo sự chỉ dẩn của bác sỉ uống thuống đều độ, ăn trái cây nhiều. Cứ Sáng sửa , chiều pho mai, tối sửa... Nhưng quan trọng nhất là phải để tâm trạng thoải mái, đừng lo lắng nhiều. Thì bé sẻ khỏe mạnh, phát triển tốt.

pegau's Avatar
    pegau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cảm ơn các mẹ.
    Mới 4 tháng vậy chi còn hơn 5 tháng để bồi bổ và chuẩn bị những điều tốt nhất cho con khi chào đời. Kinh nghiệm mà em rút ra được, là để đến 2 tháng cuối mới mua sắm những gì cần thiết cho việc đón bé chào đời. Mỗi cái 1 ít, mà tiêu tốn 1 khoảng khá lớn.
    Thoải mái nhất khi xài tiền, đau đầu nhất cũng là tiền, nên chị cần chuẩn bị trước là tốt nhất, gửi tiết kiệm dần dần, trích lương tiêt kiệm.

bebun's Avatar
    bebun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

À, cái này thì cũng có đấy. Mỡ giúp tái tạo nơ ron thần kinh. Lúc em mang thai bố chồng em là bác sĩ khuyên ăn mỡ nhiều, ngày nào em cũng ăn thịt kho hột vịt, mà phần thịt toàn mỡ là mỡ. Ngán và kinh gần chết nhưng cũng nhắm mắt nhắm mũi mà ăn. Ăn tốt cho con mà.

nguyenmaru19 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ăn mỡ nhiều mà lại tốt à, nhỡ lại ảnh hưởng cân nặng của cả mẹ và bé sau này thì sao? Mình nghĩ cái gì có chừng mực vẫn tốt hơn chứ. Ăn rau nè, uống sữa, ăn đầy đủ chất.

forever07's Avatar
    forever07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nguyenmaru19 Xem bài viết
    Ăn mỡ nhiều mà lại tốt à, nhỡ lại ảnh hưởng cân nặng của cả mẹ và bé sau này thì sao? Mình nghĩ cái gì có chừng mực vẫn tốt hơn chứ. Ăn rau nè, uống sữa, ăn đầy đủ chất.
    Mình cũng nghĩ vậy, sanh xong hầu như phụ nữ chúng mình ai cũng mất form hết, nên cũng ko dám ăn gì nhiều, cứ sợ mập thôi.

kyo2907's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi forever07 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ vậy, sanh xong hầu như phụ nữ chúng mình ai cũng mất form hết, nên cũng ko dám ăn gì nhiều, cứ sợ mập thôi.
    Chưa chắc nha chị, có câu "Gái 1 con trông mòn con mắt", có những người mẫu dù sinh con nhưng vẫn có form đẹp, quan trọng là chị biết giữ và chăm sóc không thôi, mà em phân vân mang thai mà còn ăn mỡ không biết sau khi sinh có bị béo phì lên không?

keochanh's Avatar
    keochanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cám ơn các bác chia sẻ với em, em cũng sợ mỡ lắm, nhưng bó mẹ chồng cứ nói tốt cho con nên em cố ăn, mà lần nào cũng muốn ọe thôi. Em thì lần đầu mang thai nên cái gì cũng không biết. Bố mẹ bảo ăn gì thì ăn nấy. Khủng khiếp quá.
    Hôm qua bố mẹ còn đi mua đầy nhà nôi, xe, quần áo trong khi con em còn lâu mới ra đời, còn chứ biết trai hay gái... (
    Chồng em thì đang đòi mở 1 quĩ tiết kiệm cho riêng con, đang phân vân không biết mua bảo hiểm, gửi tiết kiệm, hay mua vàng, vụ này thì em cũng ủng hộ, nhưng có quá sớm không nhỉ?... Ôi con thì sướng thật nhưng mẹ nó mệt quá(
    Gà đẻ ra trứng... hay trứng nở ra gà

kyo2907's Avatar

Em cám ơn các bác chia sẻ với em, em cũng sợ mỡ lắm, nhưng bó mẹ chồng cứ nói tốt cho con nên em cố ăn, mà lần nào cũng muốn ọe thôi. Em thì lần đầu mang thai nên cái gì cũng không biết. Bố mẹ bảo ăn gì thì ăn nấy. Khủng khiếp quá.
    Hôm qua bố mẹ còn đi mua đầy nhà nôi, xe, quần áo trong khi con em còn lâu mới ra đời, còn chứ biết trai hay gái... (
    Chồng em thì đang đòi mở 1 quĩ tiết kiệm cho riêng con, đang phân vân không biết mua bảo hiểm, gửi tiết kiệm, hay mua vàng, vụ này thì em cũng ủng hộ, nhưng có quá sớm không nhỉ?... Ôi con thì sướng thật nhưng mẹ nó mệt quá(
    Giờ chuẩn bị cũng không có gì gọi là sớm cả mẹ ơi, mà chị được mẹ chồng chăm sóc tận tình thì tuyệt quá rồi, chị còn than gì nữa, lúc mang thai 2 nhóc em cũng không được chăm sóc chu đáo như chị

jodiepham2204's Avatar
    jodiepham2204 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chồng chị có lý đấy, cũng nên để dành cho con, sau này còn có thứ mà dùng, nhà em thì gửi vô ngân hàng, lập thành tài khoản tiết kiệm cho cháu luôn. Mỗi tháng vợ chồng em cố gắng chắt chiu chút đỉnh, gửi vào để dành, sau này chăm con chu đáo hơn, cho nó điều kiện tốt hơn.
    Em thấy là bên OCB có chương trình khuyến mãi gì đó, nếu chị có ý định mở tài khoản thì vô đó xem thế nào.
    Sức khỏe là kim cương ^^

tiny07's Avatar
    tiny07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi kyo2907 Xem bài viết
    Em cũng nghe nói ăn bí rợ thì giúp não phát triển thôi chứ chưa nghe ăn mỡ bao giờ, sao mẹ không ăn thử dầu cá xem có tốt không? Em thấy giờ bà mẹ mang thai nào cũng ăn dầu cá để cung cấp thêm dinh dưỡng.

Mẹ có kế hoạch cho tương lai của bé chưa? Em thì có từ trước khi mang thai bé, em bàn với anh xã là khi có thêm thành viên mới thì có rất nhiều thứ phải chuẩn bị, mà tiền nong thì em cũng chuẩn bị từ trước là gửi ở ngân hàng, ai ngờ khi gửi gặp chương trình khuyến mãi "Xuân phát lộc vàng" của ngân hàng OCB và đợt bốc thăm vừa qua em trúng được 1 thẻ ATM 1 triệu, mừng ghê. Em đang tính ngắm giải đặc biệt nhưng 20/4 mới biết kết quả bốc thăm lần 2 nữa, còn mẹ thì tính sao?
    Cảm ơn mẹ Kyo đã cho em biết thêm tác dụng dầu cá nhé . À mà về OCB, hình như gửi cá nhân 10tr là có thể được tham gia chương trình quay số rồi đúng không mẹ Kyo? Đợt sau Tết, lên công ty chưa có gì làm các chị em lại tụ tập tám tít, cũng có nghe 1 chị trong đám nói tham gia chương trình Xuân Phát Lộc Vàng gì của OCB, cơ mà lúc ấy em cũng chả quan tâm là mấy vì không có nhu cầu gửi tiết kiệm. Mới đây bố mẹ có cho vợ chồng em chút vốn làm ăn, 2 đứa em cũng đang bàn nhau tính gửi ngân hàng trước, vừa sinh lời, vừa an toàn. Để tối nay về em tham khảo ý kiến chồng em xem sao. Mà chương trình này đến gần cuối tháng 4 là hết hạn rồi hả mẹ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-06-2012, 12:51 PM
  2. Bổ sung dưỡng chất cho thai nhi thông minh
    Bởi zizi_emon trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-09-2011, 02:35 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-07-2011, 08:25 AM
  4. Hạ Khô Thảo-Quyết Minh Tử
    Bởi Đồng Tranh trong diễn đàn Y Học Dân Gian
    Bài viết cuối: 11-04-2011, 03:20 PM
  5. Thuốc tránh thai làm phụ nữ thông minh hơn?
    Bởi Nammap trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Bài viết cuối: 22-09-2010, 02:18 PM