Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 21
    kyo2907's Avatar
    kyo2907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Bệnh này có di truyền không các mẹ?

Bố chồng em bị điếc bẩm sinh, nhưng chồng em thì thính giác hiện tại vẫn bình thường, không biết khi tuổi tác lớn hơn có những biến chứng gì không thôi.
    Em đang mang thai tháng thứ 5 , đi khám định kỳ thì thai phát triển bình thường. Em chỉ lo con em giống cụ nội, bị di truyền căn bệnh khó hòa nhập cộng đồng này thì khổ thân bé lắm ạ.
    Cứ thấy cụ nhà em ít giao tiếp, ngại ngần mỗi khi trò chuyện em thấy thương cụ lắm rồi. Một đứa trẻ trong tuổi ăn tuổi lớn mà mắc phải bệnh này chẳng biết tương lai nó như thế nào.
    Mang thai mà còn hồi hộp hơn cả quay số các chị à.
    Lần sửa cuối bởi kyo2907, ngày 02-12-2013 lúc 11:12 AM.
    Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.....

bigpapa's Avatar
    bigpapa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị ơi đừng lo, bệnh điếc bẩm sinh chỉ xảy ra khi trong quá trình mang thai người mẹ bị cảm cúm, sốt nặng trong khoảng 3 tháng thời kì đầu mang thai, hoặc một trường hợp nữa là nhiễm chất độc màu da cam. Chị kiểm tra lại xem gia đình chồng có ai bị nhiễm không,nếu không thì không sao rồi. Còn chị mang thai tháng thứ 5 rồi thì có bị cảm cúm gì nặng trong 3 tháng đầu không, nếu cũng không thì đảm bảo 100% với chị là không sao đâu nhé.

cafeda91's Avatar
    cafeda91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ăn uống đầy đủ, làm việc và nghĩ ngơi hợp lý thì bé sẽ khoẻ mạnh à. Chồng chị thính giác bình thường thì chăc bệnh này không di truyền đâu. Chị thường xuyên đi khám thai để yên tâm hơn, chị cũng đừng lo lắng quá không tốt cho thai nhi đâu

doctorwho's Avatar
    doctorwho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đúng vậy đó chị ơi. Chị kiểm tra kĩ lại xem, nếu không có những trường hợp đó thì không nên lo lắng hồi hộp. Trong quá trình mang thai nên giữ tâm trạng thoải mái vui vẻ, đừng lo lắng bất an dễ ảnh hưởng đếm em bé đó chị.
    Trust me, i'm not a doctor. I'm Doctor WHO

dinhdinh68's Avatar
    dinhdinh68 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

theo em được biết thì bệnh này có thể không di truyền đâu chị ơi. Nhưng việc kiểm tra thính lực của bé là điều rất cần làm, đừng đợi có triệu chứng mới đi chữa thì không kịp rồi. Nếu chị đi khám thai định kì có thể hỏi bác sĩ quá trình kiểm tra cho bé, giờ thì chỉ mới mang thai nên cũng khó xác định , nhưng nếu chị lo thì nên hỏi kĩ bác sĩ chị ạ !

vivianguyen's Avatar
    vivianguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị nên ăn uống đầy đủ và đủ chất để đảm bảo sức khỏe của mẹ và bé, với lại cũng đừng suy nghĩ nhiều quá, làm ảnh hưởng đến tâm trạng của mình. Bệnh này không thể di truyền được đâu nên chị chủ thớt cứ yên tâm đi
    Just give me a reason!!

bebun's Avatar
    bebun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Câm điếc đa số do mẹ khi mang thai bị nhiễm siêu vi đặc biệt là Rubella. Siêu vi này vào cơ thể em bé làm tổn thương cơ quan thính lực (nghe) nên em bé ra đời bị điếc. Điếc không nghe được thì không thể học nói nên dẫn đến câm. Nếu “”cây gia phả” nhà em không ai bị bệnh thì em có thể yên tâm hoàn toàn.

kutaoto Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppp
    Website giải trí đa phương tiện với nội dung phong phú với người dùng. Truy cập tại [url]http://www.etboom.com/[/url]

bigpapa's Avatar
    bigpapa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bé nhà chị thì như em đã nói ở trên, kiểm tra, xét nghiệm hết đi chị. Còn về phần ba chồng của chị, chị nên khuyên giải, nâng cao tinh thần cho ông. Chị tham khảo dòng sản phẩm máy trợ thính Dream Widex có chất lượng cao, nhiều tính năng như chống tạp âm, chống hú nhưng vẫn đem lại âm thanh chi tiết cho người dùng, mà khi đeo cũng thoải mái nữa chị, bà của em cũng dùng 1 cái, thấy bà đỡ nói to mỗi khi nói chuyện và hay xem tivi, nghe radio hơn.

ticonuong's Avatar
    ticonuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi kyo2907 Xem bài viết
    Bố chồng em bị điếc bẩm sinh, nhưng chồng em thì thính giác hiện
    tại vẫn bình thường, không biết khi tuổi tác lớn hơn có những biến chứng gì không thôi.
    Em đang mang thai tháng thứ 5 , đi khám định kỳ thì thai phát triển bình thường. Em chỉ lo con em giống cụ nội, bị di truyền căn bệnh khó hòa nhập cộng đồng này thì khổ thân bé lắm ạ.
    Cứ thấy cụ nhà em ít giao tiếp, ngại ngần mỗi khi trò chuyện em thấy thương cụ lắm rồi. Một đứa trẻ trong tuổi ăn tuổi lớn mà mắc phải bệnh này chẳng biết tương lai nó như thế nào.
    Mang thai mà còn hồi hộp hơn cả quay số các chị à.
    Theo em được biết, bệnh khiếm thính cũng có khả năng do di truyền gây ra, tuy nhiên tỷ lệ xảy ra chỉ cao khi có một có người cha hoặc người mẹ hoặc cả cha mẹ cùng bị thôi. Tốt nhất chị nên đưa bé đi khám cho chắc. Còn về trường hợp của cụ ở nhà, chị cũng nên tìm cách giúp cụ nghe được lại bình thường. Có nhiều cách lắm nhưng tuổi cụ đã lớn, để giúp cụ lập tức nghe lại bình thường thì để cụ sử dụng máy trợ thính là phù hợp nhất . Em được biết bên công ty Quang Đức vừa có dòng sản phẩm máy trợ thính mới WIDEX- DREAM nghe nói tốt lắm, chị tìm hiểu thử xem sao.
    Lần sửa cuối bởi ticonuong, ngày 20-11-2013 lúc 05:18 PM.

thuysan980 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Up tin chào buổi sángggggggggg
    Tai Zalo Phien Ban 1.a

bebun's Avatar
    bebun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bệnh giảm thính thường xảy ra ở cả hai tai, tiến triển từ từ, đều nhau và giảm nhiều ở tần số cao, vì vậy thời gian đầu nhiều người không nhận biết mình bị giảm thính. Sự suy giảm thính lực ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống người cao tuổi. Vì khó nghe nên họ phải hỏi đi hỏi lại nhiều lần làm cho người tiếp xúc khó chịu. Trong khi đó, người thân lại quan niệm các cụ già nặng tai là chuyện bình thường nên không đưa đi chữa bệnh. Không nghe được, ngại tiếp xúc, người cao tuổi bị ảnh hưởng tâm sinh lý, tự cô lập mình và từ đó bệnh mất trí cũng đến mau hơn, quá trình lão hóa sẽ tăng nhanh hơn. Vì vậy mẹ chủ top nên cho cụ đi khám và có biện pháp kịp thời, đeo máy trợ thính để cụ được thoải mái hơn.

dinhdinh68's Avatar
    dinhdinh68 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đối với người già , tuổi càng cao thì khả năng nghe càng giảm , điều này người ta gọi là hiện tượng lão thính . Để làm hạn chế trường hợp này , đề phòng hay khắc phục thì ngoài điều trị bằng thuốc , việc ăn uống hợp lý cũng là một cách làm hiệu quả. Vì vậy, nếu biết sớm và chú ý điều chỉnh ăn uống thì có thể đề phòng được. Những loại thức ăn tốt cho thính lực bao gồm:

- Chất kẽm có trong cá, đậu nành, rau cải, càrốt, các loại hải sản (hàu, tôm, cua, hến, nghêu, sò)

- Chất sắt : mộc nhĩ đen, gan động vật, thịt nạc, rau cần, rau chân vịt…

- Vitamin D cũng ảnh hưởng tốt đến thính lực của người cao tuổi. Các loại nấm và mộc nhĩ trắng (ngân nhĩ) đều chứa vitamin D2. Gan cá biển có hàm lượng vitamin D3 cao nhất. Gan gia cầm, gia súc và trứng cũng chứa vitamin D3. Trong các mô da và mỡ người có chứa chất dehydrocholesterol, sau khi được chiếu bởi tia cực tím trong ánh nắng mặt trời nó có thể hình thành vitamin D3.

kyo2907's Avatar
    kyo2907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi ticonuong Xem bài viết
    Theo em được biết, bệnh khiếm thính cũng có khả năng do di truyền gây ra, tuy nhiên tỷ lệ xảy ra chỉ cao khi có một có người cha hoặc người mẹ hoặc cả cha mẹ cùng bị thôi. Tốt nhất chị nên đưa bé đi khám cho chắc. Còn về trường hợp của cụ ở nhà, chị cũng nên tìm cách giúp cụ nghe được lại bình thường. Có nhiều cách lắm nhưng tuổi cụ đã lớn, để giúp cụ lập tức nghe lại bình thường thì để cụ sử dụng máy trợ thính là phù hợp nhất . Em được biết bên công ty Quang Đức vừa có dòng sản phẩm máy trợ thính mới WIDEX- DREAM nghe nói tốt lắm, chị tìm hiểu thử xem sao.
    Nhà em chưa ai sử dụng qua máy trợ thính bao giờ, không biết dòng máy DREAM này có những tính năng nào vậy chị? Khi đeo vào có gây khó chịu hay triệu chứng gì không?
    Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.....

ticonuong's Avatar
    ticonuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi kyo2907 Xem bài viết
    Nhà em chưa ai sử dụng qua máy trợ thính bao giờ, không biết dòng máy DREAM này có những tính năng nào vậy chị? Khi đeo vào có gây khó chịu hay triệu chứng gì không?
    Rất ổn chị ơi, bên cạnh việc kế thừa các tính năng đồng bộ hai tai khá độc đáo: xử lý âm thanh, loại bỏ tiếng hú, v.v… cùng với sự xuất hiện mới của công nghệ True-Input, Dream tiếp nhận được âm thanh ngưỡng lớn trực tiếp mà không gây biến dạng, méo tiếng và nhất là không làm giảm sự sống động của âm thanh. Do đó, Dream giúp cho người nghe nhiều âm thanh trung thực hơn, lời nói rõ nét hơn trong các môi trường ồn ào (công trường, sân vận động, hòa nhạc sống,… ) đó chị.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2010, 08:35 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-11-2009, 07:16 PM